29 ตอบกลับ

เด็กทารกไม่จำเป็นต้องถ่ายทุกวันน่ะคะ แค่น้องถ่ายออกมาแล้วอึปกติ ก็ถือว่าไม่มีอะไรน่าห่วงค่ะ บ้านนี้ก็ให้ทานดูแลคมาตั้งแต่อยู่รพ.เลยค่ะ ช่วงแรกเกิดน้องอึ 2-3วันครั้ง บางที4วัยก็มีค่ะ อึมาแล้วเป็นเนื้อครีมปกติ ก็ถือว่าปกติค่ะ หรือถ้าแม่ไม่สบายใจอาจจะลองเปลี่ยนยี่ห้อเป็นเเล็คโตเย่นก็ได้ค่ะ มีแล็คโตบาสิลัสที่ช่วยเรื่องการขับถ่าย

ถ้าทานเอส26แล้วอึ2วันครั้ง แต่สีปกติเนื้อครีม แปลว่าไม่มีปันหาใช่มั้ยค่ะ บ้านนี้กังวลมากไม่อยากเปลี่ยนนม

ไฮคิวคะ กินดีทุกตัวคะ ลองซื้อกล่องเล็ก มาลองทานก่อนนะคะ จะได้รู้ว่าลูกเรากินนมไหนแล้วถูกกับลูก ถ้ากินตัวไหนแล้วลูกถ่ายดีก็ไม่ต้องเปลี่ยนนะคะ คุณแม่ลองเปลี่ยนหลายๆยี้ห้อ

ลูกหนุจะสองเดือนแล้วค่ะกินนมแม่แต่นมแม่ไหลไม่ทันเลยใชนมผงช่วยกินดูแลคนี้ล่ะค่ะไม่ถ่ายมาสามวันแล้วค่ะช่วยแนะนำหน่อค่ะเอานมผงแบบถ่ายอ่ะค่ะ

เอนฟาแลคA+ ฝึกลูกทานตั้งแต่2เดือนตอนนี้7m13d ถ่ายง่าย จ้ำม่ำ พัฒนาการไว ตดบ่อย ตดเหม็นด้วย 🤣 ราคาแพงแต่มีสารอาหารจากนมแม่เยอะ ราคาเทียบเท่าไฮคิวคะ

ลูกกินตัวนี้ท้องอืดไม่ค่อยถ่ายเลย 😅😅

สำหรับเด็กแรกเกิดแนะนำตัวนี้เลยค่ะ เอนฟา แลค เอพลัส ลูกทานแล้วถ่ายง่ายค่ะ แนะนำค่ะ ซื้อในช้อปปี้ก็ได้นะคะ เหมือนจะถูกกว่าตามห้างค่ะ https://shope.ee/8KDrLijM4u

บ้านนี้ เป็นหลายยี่ห้อ ครับ ยังไม่ถถูกบ้างยี่ห้อทานแล้วท้องอืด บ้างยี่ห้องทานแล้ว ไม่ยอมถ่าย กำลังเปลี่ยนเรื่อยๆยุครับ

เรากินตัวนี้ค่ะต้องแต่เกิดดูแลคสูตร1ขับถ่ายดีค่ะน้ำหนักตามเกณ์ตอนนี้น้อง1เดือนละค่ะถ่ายวันละ2ครั้ง

ขอบคุณคะ

ลูก3เดือนจะเข้า4เดือน ตอนนี้ให้กินs26 ค่ะ แน่น้องถ่ายมันเว้นวันค่ะ วันไหนไม่ถ่ายร้องไม่ยอม อีกอย่างท้องอืดตลอดเลยค่ะ

บ้านนี้น้ำนมน้อย ไห้กินนมแพะ ถ่ายเหนียวลูกเบ่ง สงสารมาก มีแนะนำมั่ยค่ะถ่ายง่ายๆ ท้องอืด ตดบ่อยมาก

แม่บ้านนี้ผ่าคลอดมาแล้ว2วันนำ้นมยังไท่มาเหมือนกันค่ะ ให้ลูกกินเอ็นฟาแล็ดA+ ค่ะ ถ่ายวันละ2-3ครั้งค่ะ