18 ตอบกลับ

เคยไปถามที่เภสัทค่ะ เขาบอกมาว่ามันจะหายไปเองเมื่อปรับสภาพได้แล้วค่ะ เป็นปกติของคนท้อง ตอนท้อง2-3เดือนเป็นเหมือนกันค่ะ ทั้งหลัง-หน้า-คอ-ไหปลาร้า พอเข้า4เดือนหายไปเองค่ะ เป็นเพราะฮอร์โมนปรับสภาพได้แล้ว ตอนนี้ใสเกลี้ยงมากค่ะ38+3

เป็นเหมือนกันคะ ตอนนี้12w. หมอบอกสิวฮอร์โมนคะ คลอดแล้วก็หาย แต่อดเคลียดไม่ได้เลยคะ หน้าก็ขึ้นหนักมาก หลังและสะโพกก็ขึ้นคะ

หลังคลอดจะหายไปเองค่ะแม่ บ้านนี้ตอนคลอดเป็นค่ะ หลังคลอดมาไม่มี มีแต่รอยดำที่เราแกะค่ะ 😅

เราก้เปนค่ะ จากคนหลังเนียน ไม่ต้องทำอะไรเลยปล่อยไป ตอนนี้7เดือนดีขึ้นเยอะละคะ

บ้านนี้ก็เป็นคะพอเข้า 6-7เดือนมันหายไปเองคะ อาบน้ำทาครีมปกติคะ

เป็นค่ะ แต่ช่วงย่างเข้าเดือนที่ 8 ก็หายไปเองเหลือแค่รอยดำๆ

เป็นตั้งแต่เดือนอรกยันเดือนสุดท้ายไม่หายเลยคะ

VIP Member

ที่หลังบ้านนี้ปล่อยเลยค่ะ ตอนนี้ 26wแล้วก็ดีขึ้นนะ

แกะมันส์มากค่ะ ทั้งหลัง ไหล่ ไม่รุทำไงเหมือนกัน

เป็นเหมือนกันค่ะแม่ทิ้งรอยดำไว้เยอะมาก