17 ตอบกลับ

40+3 คุณหมอนัด30 พ.ย โดนล้วงไป2รอบ ปากมดลูกเปิด2เซน ให้ทำเรื่องนอนรอคลอด ปากมดลูกไม่เปิดเพิ่ม สอดยาเร่งคลอด 1หลอด 1ชั่วโมง เปิด 5 เซน ใช้เวลาไม่ถึง2ชั่วโมงคลอดค่ะ แล้วแต่คนนะค่ะว่าใช้เวลากี่ชั่วโมง

บ้านนี้40+5แล้วค่ะยังไม่มีวี่แววเลย​ พรุ่งนี้​หมอนัดกระตุ้น​ปากมดลูก​แล้วด้วย​ค่ะ.​ จะให้พ่อตามน้องพ่อก็ไม่ยอมทำบอกกลัว😂

อึดไว้ค่ะแม่บ้านนี้41+3ค่ะ ตอน40wก็กังวลเหมือนกันเเต่รอไปก่อนค่ะแม่บ้านนี้น้ำคร่ำแตกตอน6โมงเย็นคลอดตอนเที่ยงคืนครึ่งค่ะ

น้องออกมาได้5วันแล้วค่า

ใช้พ่อตามค่ะหลังจากพ่อตามเดี๋ยวจะปวดท้องคลอดเองประมาณ2ชม.หรือในวันเดียวกัน บางคนก็วันถัดมาค่ะ(ห้ามหลั่งข้างในนะคะ)

ให้ตามยังไงหรอคะ

บ้านนี้ก็39แล้วเงียบกริบเหมือนกันค่ะ ไม่อยากโดนหมอกระตุ้นเลยกลัว แต่ลูกก็เหมือนไม่อยากออกมา น้อยจุยลูกแล้ว😮‍💨

บ้านนี้ก็อยากคลอดเองค่ะแต่ไม่มีอาการไรเลย วันที่8 หมอให้แอดมิทนอนรพ.กระตุ้น+เร่ง หมอบังคับให้คลอดไม่เกิน40w.

บ้านนี้ครบ40wวันนี้ค่ะ อยากคลอดเองเหมือนกันแต่ น้องไม่ยอมคลอดเลย แต่ก็มีอาการปวดท้องบ้างแต่ไม่มากค่ะ

เหมือนกันเรยคะ บ้านนี้40+3แร้ว ปากมดลูกไม่เปิดเรย หมอให้เวลาอีก1สัปดาห์ ถ้าไม่ปวดคลอดจะให้ผ่าแล้วคะ

41 สัปดาห์ ยังไม่ปวดเลยค่ะ ตอนนั้นเลยโดนเจาะน้ำคร่ำ สุดท้ายมดลูกไม่ยอมเปิด ได้ผ่าค่ะ เจ็บสองเด้ง

บ้านนี้ 39+5 น้องก็นอนนิ่งไม่ยอมออกมาเจอแม่สักที พรุ่งนี้คุนหมอนัดให้ไปกระตุ้นแล้ว