2 ตอบกลับ

VIP Member

ปกติอวัยวะรวมทั้งเพศจะสร้างเสร็จสมบูรณ์ที่12 วีค หมอนัด20วีคคงนัดซาวด์แบบชัวร์ชัดๆมั้งค่ะ เพราะช่วงนี้้เด็กตัวโตพอจะมองชัดแล้ว แต่ของเราซาวด์ตั้งแต่ครั้งแรกเลยนะคะ และหมอจะขอตรวจดาวน์ด้วยก่อน16วีค เพราะถ้ามีความเสี่ยงเขาจะแนะนำให้ยุติการตั้งครรภ์ และถ้าได้ซาวด์4Dช่วง12-16วีคก็จะดีเพราะ4Dมันชัด เห็นถึงอวัยวะภายใน ถ้ามีอะไรผิดปกติจะได้หาทางแก้ทันค่ะ

ขอบคุณค่ะ🙏

Super Mum

บ้านนี้หมอนัดทุกเดือนค่ะ

บ้านนี้นัดนานมากเลยค่ะแม่ ปกติต้องนัดทุกเดือนแต่ก็แอบงงทำไมนัดนานจัง