10 ตอบกลับ

ฝาก รพ เหมือนกันค่ะ แต่ตรวจดาวน์โดยการเจาะนิฟตอน 13วีค ผลปกติหมด ไม่ต้องเจาะอะไรอีกค่ะ ต่อไปก็คัดกรองเบาหวาน

เราหมอก็นัดเดือนนี้เหมือนกันคะ เจาะแต่เลือดก่อนคะ ถ้าเราเสี่ยงสูงหมออาจจะเจาะน้ำคล่ำ ถ้าเราเสี่ยงต่ำไม่ต้อง

เรามีนัดเจาะ29นี้ค่ะเเต่หมอเเจ้งว่าเจาะเลือดก่อนค่ะถ้าเสี่ยงสูงถึงเจาะน้ำคร่ำค่ะ

หมอนัดตรวจดาววันที่21นี้ค่ะ เจาะเลือดก่อนถ้าเสี่ยงสูงหมอจะส่งเจาะน้ำคร่ำค่ะ

เจาะเลือดถ้าปกติก็ไม่ต้องเจาะน้ำคร่ำแต่ถ้าเสี่ยงสูงเจาะน้ำคร่ำค่ะ

ฝากรพ.คะ ของเราตรวจเลือด และรอฟังผล3 อาทิตย์ ไม่มีค่าใช้จ่ายคะ

แต่ของเราจะใช้วิธีซาวน์คะ

หมอนัดตรวจ 28 นี้ค่ะ เจาะเลือดเราต้องอดข้าวอดน้ำมั๊ยค่ะ

เราเจาะ พรุ่งนี้ค่ะ ไปที่ รพ. เห็นว่าเจาะเลือดก่อนนะ

VIP Member

เจาะเลือดก่อนค่ะ ถ้าเสี่ยงสูงถึงจะได้เจาะน้ำคร่ำ

TapFluencer

อยากให้ยอมจ่ายเงินแล้วตรวจ nipt เลยดีกว่าค่ะ