26 ตอบกลับ

ท้องแรกของเราลูกน้ำหนักน้อยไม่เป็น เราเป็นตอนท้อง2 บริเวณตรงกระดูกอุ้งเชิงกรานปรึกษาหมอบอกเป็นที่รับน้ำหนักลูกค่ะ ทำให้รู้สึกเจ็บ ของเราเจ็บจนก้าวขาเดินไม่ได้ ลุกนั่งลำบาก นอนขยับตัวเปลี่ยนท่านอนก็ปวด แต่พอคลอดแล้วก็หายค่ะ

เป็นจ้าา เเต่หมอก็ให้กลับค่ะเพราะปากหมดลูกไม่เปิดจ้า เเค่น้องเขาลดตัวลงมาเลื่อยๆจนทำให้เราหน่วงจิมินะค่ะ เพราะจิมิเรารับน้ำหนักน้องค่ะเลยทำให้เจ็บหน่วงๆ

ขอบคุณสำหรับคำตอบ และคำแนะนำดีดีนะคะแม่ๆ ☺️🙏 วันนี้ค่อยดีขึ้นหน่อยคะ เมื่อวานนี้ทำอะไรไม่ได้เลยคะปวดมากๆเลย

เป็นตั้งแต่ 34 วีคเลยจ้า ตอนนี้ จะ 37 แล้วยิ่งปวดเยอะกว่าเดิมอีกคร้า ปวดจนเดินแทบไม่ไหว ใช้ความอดทนล้วนๆ คะตอนนี้

บ้านนี้เป็นตั้งเเต่17wเลยค่ะ หน่วงติมิเป็นๆหายๆ ตอนนี้19w2dก็ยังเป็นอยู่ เวลาเดินยิ่งเจ็บเลยค่ะเวลาเป็น

เป็นเหมือนกันค่ะบ้านนี้37+5กลางคืนนอนไม่ค่อยหลับเวลาลูกดิ้นจะปวดมากร้าวลงจิมิเลยค่ะ

เป็นค่ะ38วีคไปหาหมอก็ให้กับบ้านบ้านเพราะไม่มีน้ำเดินไม่มีมูกเลือดไม่เจ็บท้อง

ปวดเหมือนกันเลยค่ะ35+6วีค กังวลมากยังไม่รู้เลยว่าน้องกลับหัวหรือยัง

เป็นเหมือนกันค่ะเดินแทบไม่ได้ก้มีท้องสองแล้วค่ะท้องแรกไม่เป็น

ปวดเหมือนกันค่ะ 32w ขยับตัวทีนี่ เจ็บมาก ท้อง2 ท้องแรกไม่เป็น