29 ตอบกลับ

เราก้อเป็นจร้าา...เบ่งถ่ายจนจิมิบวมเลย ลองทานผักผลไม้ดูจร้า ดื่มน้ำเยอะไป แต่สำหรับแม่บ้านนี้ไม่ช่วยเลยจร้าา ไปหาหมอหมอให้ยาก้อไม่ได้ผลเลย แม่บ้านนี้ได้แต่ทำใจแล้วจร้า

ตื่นเช้ามากินน้ำก่อนเข้าห้องน้ำเลยค่ะ บ้านนี้ก็เป็นเหมือนกันค่ะ แต่การกินน้ำก็ช่วยให้ถ่ายแบบไม่ทรมานค่ะ

แม่บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ทานผักผลไม้ทุกวัน ดีขึ้นเยอะแล้วค่ะ ส้ม องุ่น แอปเปิล นมเปรี้ยวหรือโยเกิร์ต

น้ำส้มยาคูล์ ดื่มน้ำเยอะๆช่วยได้ค่ะ อาหารอ่อนๆข้าวต้มผัดผัก อาหารรสไม่จัดจะสบายท้องค่ะ

เหมือนกันค่ะทานทั้งนมเปรี้ยวยาคูลท์โยเกิร์ตก็ไม่ได้ผล บางทีถ่ายก็มีเลือดออกด้วยค่ะ

VIP Member

เช้าตอนท้องว่างลองทานนมเปรี้ยวดูค่ะ ส่วนตัวเราทานยาคูลท์ พอช่วยได้อยู่ค่ะ

กินได้หรอคะ

บ้านนี้แต่ก่อนไม่ค่อยเหมือนกัน​ กินนมเปรี้ยวทุกคืนตอนเช้ามาถ่ายดีจ้า

เป็นเหมือนกันค่ะ กินมะละกอสุกกับเมนูผักบุ้งช่วยได้ค่ะ

แม่บ้านนี้เหมือนกันค่ะ กินผักผลไม้ตลอดแต่ถ่ายยากมาก

VIP Member

เราถ่ายยากช่วงท้องท้องผูกบ่อย จนเป็นริดสีดวงแล้วค่ะ

มีวิธีรักษายังไงค่ะ