12 ตอบกลับ

บ้านนี้ขึ้นถึง 236 เลยจ้า ก่อนท้องก็ไม่ได้ตรวจด้วยว่าเป็นเบาหวานมั้ยมาตรวจตอนท้องเป็นเฉยค่ะ ได้ยามากินแต่ก็ไม่ลดค่ะแต่ก็มีลดบ้างแต่ไม่เยอะจนหมอเพิ่มปริมาณจาก 1 เม็ดเช้าเย็นก็เป็น 2 เม็ดเช้าเย็นผลสุดท้ายก็ต้องได้ยาฉีดเพิ่มมาอีกค่ะ ตอนแรกแอบกังวลมากกลัวตัวเองเป็นเบาหวานก่อนท้องค่ะ หมอเบาหวานก็นัดถี่ด้วยค่ะรอบสุดท้ายที่หมอเบาหวานนัดกลางเดือนตุลาคมแล้วค่ะใกล้คลอดแล้วหมอบอกไม่เกินสิ้นเดือนนี้คลอดแน่ๆ ตามคาดเลยค่ะแผนกฝากครรภ์นัดวันที่ 21 ตุลาคม 08.00 มีเจาะเลือดดูค่าน้ำตาลอีก แต่ไม่รอดจ้าปวดท้องถี่ใกล้คลอดซะงั้น กำหนดคลอด 5 พ.ย. คลอดจริง 20 ต.ค. เวลา 11.12 น. นน.2,940 ตอนนี้น้องได้ 1 เดือน 14 วันแล้วจ้า

แนะนำดื่มน้ำต้มใบเตยไม่ต้องปรุงรส ต้มเสร็จรอให้หายร้อน เอาใส่ขวดแช่เย็นดื่มแทนน้ำเปล่าได้ทั้งวัน หอม ชื่นใจ ดื่มได้ทุกๆวันเลยด้วย ค่ะ

บ้านนี้กินแทบทุกวันเลยค่ะแม่ วันไหนไม่ได้กินจะรู้สึกเหมือนขาดอะไรไป แต่ตรวจทุกครั้งผ่านหมดค่ะ โล่งใจจจ (ก่อนหมอนัดจะงดสัก2วัน)

บ้านนี้จัดน้ำอัดลมทุกวันค่ะ เป็ปซี่นี่ขาดตู้เย็นไม่ได้เลย กินก๋วยเตี๋ยวก็ติดหวานเผ็ด ใส่น้ำตาลที่ 4-5 ช้อน แต่ผลเลือดออกมา 111 รอดเฉย 🤣

ไม่เกิน 140 ค่ะ

อยากกินเป๊ปซี่บ้าง พอบ่นอยากกินที่ไรคนรอบตัวมองแรงทุกทีเลย 5555 (มีแอบกินบ้างนานๆครั้ง)

Super Mum

เค้าค่ะ เค้ากินช็อคโกแลต ขนมปัง ทุกวัน ตรวจน้ำตาล 130 งงมากนึกว่าจะเกินแบบทำใจแล้วค่ะ

บ้านนี้กินชาทุกวันค่ะ แต่งดก่อนไปตรวจ1อาทิตย์ ผ่านเฉยเลยค่ะ 😅

กินน้ำชงทุกวันค่ะ ตรวจได้215 ต้องไปตรวจใหม่ 3ครั้ง ครั้งละ1ชม.

TapFluencer

รอลุ้นอยู่ค่ะ ใกล้จะได้ไปตรวจน้ำตาลแล้ว กินโกโก้บ่อยมาก 😂

บ้านนี้กินทุกวันเลยค่ะแม่ ท้องแรกกินช็อคโกแลตหนักกว่านี้ไม่เป็น ท้องนี้ไม่รอดจ้าแม่🤣🤣

กินแทบทุกวันค่ะ ผ่านเฉย 138