8 ตอบกลับ

บ้านนี้ปกติดีจ้า วันเดียวเดือนเดียวกันทุกอย่างเหมือนกันเลย ผลสรุปคือวันเกิดแม่โดนยึดจ้า ทุกคนสนใจวันเกิดลูกหมด555555 นั้นก็วันเกิดแม่น้าาาา (ส่วนตัวคิดว่าลูกคือของขวัญในวันเกิดจ้าไม่ได้คิดไม่ได้ถืออะไร)

หูยยย สุดยอดเลยค่ะ นี่คือคำนวณไว้แล้วว่าต้องท้องตอนนี้ปีนี้ หรือเป็นเรื่องบังเอิญคะเนี่ย อายุที่มีได้ก็คือ 24 และ 36 เนอะ ถึงจะได้ปีเดียวกัน

เกิดวันเดียวกับปีนักบัตรเดียวกับลูกค่ะ สำหรับแม่บ้านนี้คิดว่าเค้าเป็นลูกมีบุญลูกแม่มาเกิดค่ะถึงได้เกิดวันเดือนปีเดียวกับเรา ☺️

ประจำเดือนขาด มาล่าสุดวันที่19 เดือนพฤษภา ไม่มีอาการคนท้องเลยค่ะ ไม่คัดเต้า จะมีโอกาสท้องมั้ยค่ะ

เราค่ะแม่เกิดวันที่7 น้องก็เกิดวันที่7 ค่ะ แม่เราก็ผ่าคลอดเรา เราก็ผ่าคลอดลูกเราค่ะ

ทางบ้านมีพี่สาวกับแม่ค่ะเกิดวันเดียวกันเดือนเดียวกัน

Super Mum

เคยเห็นเคสนึงค่ะ ตรงกับแม่หมด ก็ปกติดีนะคะ

ส่วนตัวบ้านนี้คิดว่าเป็นเรื่องที่ดีนะคะ