9 ตอบกลับ

หลังผ่าคลอดเราก็เท้าบวมเป็นอยู่ประมาณอาทิตย์กว่าพยายามไม่นั่งห้อยขานานถ้าต้องนั่งเก้าอี้ก็จะหาเก้าอี้มาพาดขาไว้หรือนั่งแกว่งขาเหมือนออกกำลังกาย เวลานอนหาหมอนหนุนขาให้สูงหน่อย

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้ผ่าคลอดเสร็จปกติจนมาถึง1เดือนพอไปฝังยาคุมบวมทั้งตัวน้ำหนักพุ่งมา84ภายในเดือนเดียวเลยค่ะลดยังไงก็ไม่ลง

บ้านนี้ก็บวมคืะ แช่น้ำอุ่น นอนยกขา อาการจะหายเอง ประมาณ 2 สัปดาห์ หลังผ่าจะหายเอง

ขอบคุณนะคะ

บวมเหมือนกันคะ เท้าตึงมาก ขาก็บวม มาบวมหลังผ่าคลอดวันที่4

บวมอยู่ 4วันก็หายปกติแล้วคะ กลางคืน นอนเอาเท้าวางสูงขึ้นนะคะ ช่วงกลางวันก็นอนพักบ้างคะ ไม่กี่วันก็หาย

บวมเหมือนกันค่ะ เลี้ยงลูกจนไม่ได้สังเกตเลยว่าหายไปตอนไหน

ขอทามน่ะค้า ทำไงไห้ขยับตัวได้ใว ตอนนี้ขยับเจบไปหมดเรย

ต้องฝืนค่ะของหนูวันที่2ก็เดินเรยค่ะ วันแรกเข้าไอซียูบวกกับเมายาเรยยังเดินไม่ได้

ของเราหายหลังเปิดแผลค่ะ เป็นเรื่องปกติค่ะแม่

ปกติ เดี๋ยวจะค่อยๆหายไปเองค่ะ

คลอดนานรึยังคะ

ห้ามอาบน้ำร้อนหรือน้ำอุ่นนะคะ เพราะผ่าคลอด