1 ตอบกลับ

บ้านนี้เป็นทั้งสองท้องค่ะ เจาะเองค่ะ วันละ 3 รอบ อาทิตย์แรกเจาะ วันละ 6 รอบทรมานมาก แต่ก็ผ่านมาด้วยดี เน้นกินข้าวกล้อง และข้าวไรซ์เบอร์รี่นะคะ แม่บ้านนี้กินจนคลอด เบื่อมากๆ แต่ก็ต้องกินเพราะเพื่อตัวเล็กค่ะเพิ่งไปตรวจหลังคลอดมา หมอให้กินน้ำตาล 75 กรัมค่ะ ผลห้ามเกิน 140 แต่เราได้ 143 หมอเลยบอกว่ายังเสี่ยงนิดนึง ให้กินระมัดระวัง อาจจะเป็นเบาหวานในอนาคตได้ค่ะ แนะนำให้เราตรวจสุขภาพประจำปีค่ะ อยากแนะนำให้คุณแม่กินเน้นโปรตีนนะคะ เนื้อ นม ไข่ค่ะ น้ำหนักน้องจะดีมากๆ ข้าวกล้องสักสองทัพพี เน้นกับข้าวเยอะๆค่ะ ดื่มน้ำเปล่า งดน้ำหวานทุกชนิดค่ะ อดทนนะคะ แค่ 9 เดือนเองค่ะ สู้ๆนะคะ เพื่อเจ้าตัวเล็ก

แม่ได้ ผญ หรือ ช ค่ะ น้องเป็นลูกครึ่งไหมค่ะ เห็นรูปข้างบนเหมือนแฟนฝรั่งค่ะ