2 ตอบกลับ

เป็นคะ 3ก้อน แต่ไม่ใหญ่มากคะ ก้อนละ1-2ซม.แถมพ่วงอาการรกเกาะต่ำอีกคะ...ต้องดูแลร่างกายดีๆนะคะ เลือกทานอาหารที่มีประโยชน์ต่อตัวเองและลูกคะ เวลาท้อง เนื้องอกก็จะอยู่กับเราและลูกไปจนคลอดคะ ถ้าไม่ใหญ่มากคุณหมอเค้าก็จะแนะนำว่า ก็ให้อยู่กันไปจนคลอด พยายามไปหาหมอให้ครบตามที่หมอสังก็พอคะ ของเราคลอด39 สัปดาห์เลยคะ เรื่องตกเลือดสมัยนี้ โรงพยาบาลน่าจะมีเลือดสำรองเพียงพอสำหรับผู้ป่วย อย่าเครียดนะคะคุณแม่ ของเราฝากครรภ์กับอาจารย์หมอโดยเฉพาะเลยคะ เพียงแต่พอคลอดแล้ว หมออาจจะเน้นว่า ถ้ามีเนื้องอก เลือดกะน้ำคาวปลาที่ออกหลังจากคลอด อาจจะหยุดไหลช้ากว่าคนที่ไม่เป็นเนื้องอกแค่นั้นเองคะ ตอนนี้เราคลอดน้องได้3เดือนแล้ววค่า

ขอบคุณมากคะแม่ เราท้องได้ 20 week แล้วคะ ท้องแข็งบ่อยมาก กังวลจะกลัวจะคลอดก่อนกำหนด

เห้นพี่สาวเป้น เนื้องอกตัวเท่าน้องเลยค่ะ คลอดออกมาปกติแต่น้องน้ำหนักไม่ถึงเกน แค่ปกติทุกอย่างค่ะ

ขอบคุณมากคะแม่