ท้องได้ 31+5 วีค

มีแต่คนบอกท้องเล็กแต่น้ำหนักลูกได้ 2223 g แล้ว ยังเล็กอยู่มั้ยค่ะแม่ๆ

7 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ขนาดท้องไม่เกี่ยวกับน้ำหนักลูกคะ 31วีคแล้วน้ำหนักน้องได้2000กรัมก็ตามมาตราฐานแล้วคะแม่

Post reply image
VIP Member

ไม่เล็กน่ะค่ะ บ้างคนท้องไม่ใหญ่มากแต่น้ำหนักลงลูกหมดพอคลอด น้ำหนักจะลงเร็วจ้า

2y ago

ขอบคุณมากๆนะคะ

VIP Member

ไม่เล็กนะแม่ สนใจน้ำหนักลูกพอค่ะ ท้องเล็กหรือใหญ่ไม่ได้สำคัญ ตามเกณฑ์พอจ้า

คลอดใกล้กันเลย ตอนนี้แม่31วีค 4วันแล้วค่ะ

2y ago

55555 เดี๋ยวก็ตัวใหญ่ค่ะ ยิ่งใกล้ๆจะคลอด น้องโตเร็วมากๆ

น้ำหนักเยอะมากเลยค่ะ ของเรา35wแค่2200เองค่ะแม่

2y ago

กินเยอะแล้วแต่ไม่ลงน้องเลยค่ะแม่???

ไม่เล็กนะค่ะ น้ำหนักลูกอยู่ในเกณฑ์ปกติค่ะ

Super Mum

ไม่ต้องกังวลนะแม่