58 ตอบกลับ

โดนเหมือนกันค่ะเราได้น้องแฝดเเต่ท้องนิดเดียว(แต่หมอบอกน้ำหนักน้องทั้ง2อยู่ในเกณดี)เเล้วมนุษย์ป้าข้างบ้านชอบพูดว่าตัวน้องเท่าไหนเท่าขวดโค้กได้ไหม(ขวดโค้กขวด15฿) เราบอกไปว่าใม่เป็นไหรให้ออกมาโตข้างนอก เอาหลานเองให้รอดก่อนค่อยพูด(หลานเค้าตัวเล็กนิดเดียว)

ท้องบ้านนี้ก็เล็กจ้า 28w 2d กำหนดคลอด 9 กันยา แต่พอไปอัลตร้าซาวด์ หมอบอกว่าน้องตัวเล็กค่ะ ในใบอัลตร้าซาวด์ระบุว่า กำหนดคลอด 15 กันยาค่ะ สงสัยเป็นเพราะน้องตัวเล็ก

VIP Member

25+3 กำหนด 10 กันยาค่ะ ลูกชาย คนทักท้องเล็กเยอะเหมือนกันค่ะ มองไม่เห็นเวลาใส่เสื้อผ้า แต่ ขนาดน้องตามเกณฑ์ค่ะ แม่แอบดีใจ ตอนคลอดจะได้ลดไวไวค่ะ 😊😊😊

สู้ๆนะค้าาา

ไม่เล็กหรอกค่ะ อยู่ที่น้ำหนักลูกด้วยบ้านนี้ก็มีแต่คนบอกว่าท้องเล็ก จะ 8 เดือนแล้ว แต่หมอดูแล้วเค้าบอกอยู่ในเกณ แค่นี้เราก็อุ่นใจค่ะ

25w+5d 🥰 เดะออกมาแม่ก้รุ้เองแหละค่ะกินของบำรุงลุกเยอะๆค่ะมันไม่เกี่ยวหรอกว่าใครท้องเล้กท้องไหย่ลุกออกมาสมบูณร์ก้พอแร้วค่ะ😊

17 ก.ย. 27 วีค 3 วันจ้า คุณแม่ลูกอ่อน 3 เดือน แถวบ้านก็ทัก ท้องเล็กจัง แต่ลูกในท้องน้ำหนักตามเกณฑ์ก็สบายใจละ

VIP Member

บ้านนี้น้ำหนักน้องตามเกณฑ์ค่ะแต่น้ำหนักคุณแม่พุ่งนิดหน่อยค่ะ 55555 ถ่ายตอน 22wแต่ตอนนี้ 23 w 2 dแล้วค่ะ

💗 เหมือนกันเลยค่ะเราเป็นคน รูปร่างเล็ก ท้องไม่ค่อยออก ค่ะ ตอนนี้ จะคลอดน้องเเล้ว อีก3เดือน💗💗🌈

ขอให้แข็งแรง​ทั้งแม่และน้องเลยน๊าา

ทีมกันยาเหมือนกันค่ะ กำหนด 13 กันยาค่ะ แต่บ้านนี้ท้องใหญ่มากเพราะเป็นคนหนังท้องหนาค่ะ😊😊

ท้องเล็กไม่ได้แปลภาษาลูกจะเล็กนะจ้า บ้านนี้มาใหญ่ช่วย8-9เดือน ตอนนี้3000+ล่ะจ้า