79 ตอบกลับ

เลือดออกตอนตั้งครรภ์ ไม่มีคำว่าปกตินะคะคุณแม่ เปลี่ยน รพ. เปลี่ยนหมอค่ะ ถ้ารักลูกและชีวิตตัวเองไม่ควรชะล่าใจนะคะ

ของเรามีเลือดติดกางเกงในหน่อยๆเหมือนประจำเดือนตกค้างตอน2เดือนแรกคือปกติ แต่ถ้าขนาดนี้นี่ไม่น่าปกติแล้วค่ะ

เคยไหลแบบนี้ตอน8วีคหมอบอกเสี่ยงแท้งคุกคาม โดนฉีดยากันแท้งไป2เข็มๆละอาทิตย์ หมอไม่ได้บอกเหตุอะไรเลยหรอคะแม่

หมอเองก็ไม่ทราบสาเหตุค่ะ แต่ลงความเห็นว่าน่าจะแท้งคุกคามแต่ให้ยาสอดกันแท้งนอนพักมาเดือนนึงแล้วก็ไม่หายค่ะ กลับยิ่งเป็นนักขึ้นกว่าเดิม

ไม่ปรกติค่ะของเราเลือดออกน้อยกว่านี้มากหมอยังว่าเสี่ยงแท้งคุกคาม แม่เปลี่ยนโรงพยาบาลเปลี่ยนหมอดูนะคะ

ลองเปลี่ยนมาเอกชนแล้วค่ะ ไม่ทราบสาเหตุเช่น

น่ากลัวมากค่ะ​ เปลี่ยนหมอแล้วยังไม่รู้สาเหตุอีก​​ เป็นกำลังใจให้นะคะ​ ขอให้น้องและคุณ​แม่แข็งแรง​จ้า​

ขอบคุณมากค่ะ

เราเคยเป็นแท้งคุกคามค่ะ 3 เดือนแรกหมอให้นอนเฉยๆบนเตียงห้ามเดินไปไหนยกเว้นไปส้วมกับไปฉีกยาที่ รพ ค่ะ

คนท้องไม่ควรมีเลือดนะคะ ถ้ามีถือว่าไม่ปกติแล้วค่ะ เปลี่ยนโรงบาลเลยค่ะ เลือดเยอะขนาดนี้ ยังบอกปกติ

คนท้องไม่ควรมีเลือดน่ะค่ะแนะนำเปลี่ยนรพ.ใหม่ดีกว่าจ้าเพื่อความปลอดภัยเจ้าตัวน้อยและคุณแม่

เคยเป็นค่ะตอนท้องได้3เดือนเป็นเหมือนประจำเดือนเลยค่ะพอเข้าเดือนที่4ก็หายค่ะตอนนี้29w6 แล้วค่ะ

ดีจังเลยค่ะ เราเป็นมาเดือนนึงแล้วไม่หายสักที

หมอนี่ยังไงกัน เลือดออกขนาดนี้ ไปโรงพยาบาลที่ใหม่เลยค่ะ เปลี่ยนแพทย์และโรงพยาบาลเลยนะคะ