37 ตอบกลับ

เราโดนกระตุ้นปากมดลูกตอน 20:00 แล้วมีเลือดออกนิดหน่อย (คุณหมอก็บอกว่าอาจจะมีเลือดออกนิดหน่อย) แต่ตอนตี 4 ปวดถี่มากค่ะ สรุปคลอดวันถัดมาเลย

คลอดแล้วจ้ะแม่ตอนนี้

ถ้าหมอกระตุ้นปากมดลูกให้จะมีเลือดออกแบบนี้ปวดท้องมาแปปๆก็หายไม่ต้องไปค่ะแต่ถ้าปวดแบบถี่ๆมากขึ้นเลื่อยๆให้รีบไปนี้ก็เคยเปงค่ะ

กระตุ้นมาเหมือนกันเมื่อวาน.เดวเลือดก้อหายไปเองหมอบอก.ถ้าเจ็บท้อง รึ น้ำคร่ำออก.ค่อยไป รพ.มีแค่มูกเลือดยังไม่ต้องไปค่ะ

หมอเค้าจะกระตุ้นปากมดลูดคะ กลับบ้านมาจะมีอาการแปลกๆ ปวดหน่วงๆ เค้าจะให้ปากมดลูกเปิดคะ ท้องแรกแม่บ้านนี้ก็เป็นคะ

VIP Member

ไปหาหมอเลยดีกว่าค่ะ พยาบาลเรายังบอกถ้าผิดปกติอะไรให้รีบไปรพ.ก่อนได้คลอดที่บ้านเอง😅

ค่า ยินดีด้วยนะคะ

ถ้าปวดแบบจะเป็น ปจด คือปวดเตือน ถ้ามีเลือดออก คือ ปากมดลูกเปิดค่ะ แม่ควรไป รพ ค่ะ

บ้านนี้กระตุ้นปากมดลูกปั๊ป เลือดออกเลย บวกท้องแข็งถี่ หมอให้รอคลอดเลยจ้า 38+3w

เพื่อความปลอดภัย​ไปหาหมอก่อนนะคะแม่ ถ้าไม่เป็นอะไรค่อยกลับก็ได้ค่ะ

VIP Member

สงสัยตัวเล็กอยากออกมาแล้ว รีบไปหาหมอนะคะ ขอให้แข็งแรงทั้งคู่น้าาาา

ขอบคุณมากนะคะ

ตอนนี้ แม่ปากมดลูกเปิด3ซม.เเล้วครับ หมอบอกว่าคลอดเย็นนี้ครับ

บ้านนี้มาก็เปิด3เซนค่ะ คลอดตอน16.00