40 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ หมอบอกว่าปกติของคนท้อง เส้นเลือดฝอยจะแตกง่าย

ขอบคุณค่ะ

เป็นฮอร์โมนช่วงน้องกำลังแย่งแคลเซียมแค่แม่เป็นช่วงๆ20week up คะแม่

ปกติจ้าแม่ ในแอฟจะมีแจ้งอยู่คะแม่

บ้านนี้ก็ไหลค่ะเยอะมาก เเต่น่าจะเป็นเพราะอากาศร้อนด้วยค่ะ

เส้นเลือดจะขยาย ใช้วิธีเอาน้ำเกลือล้างจมูกเอานะคะช่วยได้ค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่❣️

ปกติของคนท้องค่ะ บ้านนี้ก็เป็นช่วงไตรมาส2นี่แหล้ะ เป็น2วัน

บ้านนี้เป็นช่วง17-18wใหลทุกวันเลยตอนนี้21wเริ่มดีขึ้นแล้ว

แต่บ้านนี้ไหลออกมาเป็นน้ำแบบนี้เลยจ้า ท้องได้ 31 วีคแล้ว

งื้อ หน้ากลัว เป็นน้ำเลย แม่เบายังคะ

แม่บ้านนี้ก็เป็นน่ะค่ะเป็นบ่อยด้วย แต่ไม่เป็นอะไร

มีเหมือนกันค่ะ แต่แค่ปนกับขี้มูกที่แห้งแล้วค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นจ้าอากาศเย็นทีไรเป็นทุกทีเลยค่ะ