4 ตอบกลับ

สอบถามค่ะ เคสของคุณมีน้ำคร่ำเดินร่วมด้วยมั้ยค่ะ ตอนนี้เค้า33วีค มีน้ำเดิน แต่ไม่ปวดท้องคลอด หมอฉีดยาเร่งให้ปอดลูกทำงานไปแล้ว1เข็ม กำลังรอดูอาการอยู่เลยค่ะ กังวลใจมาก

ของเราไม่มีค่ะ มีแต่เลือดออก สู้ๆนะคะแม่ อยู่กับหมอแล้ว ไม่ต้องกังวลนะคะ

VIP Member

ถ้ามีท้องแข็งถี่เดี๋ยวหมอฉีดยากระตุ้นปอด+ระงับคลอดค่ะแต่ถ้าไม่มีอะไรคุณหมอน่าจะให้แม่นอนพักเฉยๆค่ะ

โดนยากระตุ้นปอดไปแล้ว4เข็มค่า มาวันนี้ไม่มีเลือดออกแล้ว หมอบอกถ้าท้องไม่แข็งถี่น่าจะได้กลับบ้านแล้วค่า

Super Mum

พักผ่อนเยอะๆ นะคะแม่

Super Mum

แนะนำหาหมอค่า

เขาไปมาแล้วจ้า อ่านดีๆยัง?