109 ตอบกลับ

เคยเดือนนึงมีไรกันเกิบทุกวันเว้นแค่4 วันไม่ท้องค่ะ พอไม่ค่อยมีไรกัน เจอกกันเดือนละครั้ง ติดส่ะงั้นค่ะ แต่เราทานยาบำรุง แล้วออกกำลังกายด้วยค่ะ

ขอบคุณนะค้ะ

เอาหมอนหรือตุ๊กตาหนุนก้นค่ะค้างไว้ทั้งคืนหรือ30นาทีให้อสุจิไหลออกมาน้อยที่สุด สามีเสร็จแล้วอย่าเพิ่งเอาออกค่ะเอาแช่ไว้ชัก5-10นาที ลองดูนะค่ะ

จะลองทำดูค้ะ

ไม่ต้องเร่งค่ะ บ้านนี้ปล่อยมา4-5ปีไม่มีแต่พอคุยกันกับแฟนว่ามีก็ได้ไม่มีก็ไม่เป็นไรเลี้ยงหลานต่อไป ปรากฏว่ามาจร้า ตอนนี้ 13Wแล้วค่ะ

เหมือนกันเลยบ้านนี้4ปี จนสามีบอกว่า ไม่มีก็ไม่เป็นไรอยู่กัน2ตายายก็ได้ ท้องแล้วค่ะ5เดือนละ😂😂

VIP Member

ต้องมีก่อนและ หลังวันไข่ตกด้วยค่ะ วันเว้นวัน เผื่อไข่ตกไม่ตรง หรือ อสุจิวันนั้นเจาะทะลุไข่ไม่ได้ กันพลาดค่ะ 5555 ขอให้สมหวังนะค่ะ

VIP Member

เดี๋ยวน้องก็มาค่ะ ใจเย็นๆบ้านนี้ก็ไม่ได้คุมปล่อยในทุกครั้งแต่ประจำเดือนก็มาตลอด บอกกับแฟนว่าถอดใจล่ะ แต่อยู่ๆน้องก็มาแบบงงๆ😂

งื้อดีใจแทนคุณแม่มากไปเลยค้ะ

อย่าเครียดนะคะ ถึงเวลาน้องจะมาเองค่ะ ถ้าคุณแม่กังวล จะมาเมื่อไหร่ จะติดรึยัง อาจมีผลทำให้ติดยากนะคะ ไม่เครียด ไม่คิดมากนะคะ

ลองกินอาหารเสริมมั้ยคะ เราปล่อยเป็นปี ไม่ติดซักที เลยไปหาหมอ กินยาหมอ ก็ยังไม่ติด เลยลองกินอาหารเสริม ตอนนี้ 8 เดือนละจ้าาา

VIP Member

ถ้าปล่อยนานหลายปีแล้วแต่ไม่ตั้งครรภ์ อาจจะมีปัจจัยอื่นร่วมด้วยค่ะ ลองพบหมอสำหรับผู้มีบุตรยากเพื่อตรวจละเอียดอีกทีนะคะ

บ้านนี้ปล่อยตลอดเกือบ 8 ปีคะกว่าจะมี ตอนนี้ท้องได้ 6 เดือนแล้ว ก่อนจะท้องช่วงนั้นแฟนงดแอลกอฮอล์และก็กินกระเทียมเยอะๆคะ

ลองดื่มน้ำขิงดูนะค่ะไม่รู้ว่าเกี่ยวไหมแต่ที่เกิดกับตัวเองฉีดยาคุมมา10ปี ขาดไปแค่2อาทิตย์ติดน้องเลยค่ะตอนนี้28weekแล้วคร้า