11 ตอบกลับ

กลับจากไปพบแพทย์มาแล้วครับ คุณหมอบอกว่ามีชิ้นเนื้องอก เลยทำให้มีเลือดออกมา หัวใจน้องเต้นปกติ ขนาดโตขึ้น ตอนนี้คุณหมอฉีดยากันอาการแท้งให้และตัดชิ้นเนื้องอกไปส่งตรวจแล้วครับ รอฟังผลชิ้นเนื้องอกอีกครั้ง วันที่ 27 นี้ครับ คุณหมอบอกว่ามีความเสี่ยงที่คุณแม่จะเป็นมะเร็งอยู่ประมาณ 1% กังวลน้อยลงเรื่องน้อง แต่ยังคงกังวลเรื่องสุขภาพของคุณแม่ครับ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ แต่นี่เป็นก้อนซีสต์ ต้องฉีดยากันแท้งทุกอาทิตย์เลยค่ะ แต่หมอบอกว่าน้องแข็งแรงดี ก้อนซีสต์ไม่เป็นอันตราย

ไปหาหมอนะคะ เราเป็นตั้งแต่วันอังคารที่ผ่านมา จนถึงวันนี้ ต้องกินยา และนอนอยู่เฉยๆ อายุครรภ์ 5 w2d หมอบอกไม่ช่องคลอดอักเสบ ก็เสี่ยงแท้งคุกคาม

ขอบคุณค่ะ เช่นกันนะคะ ✌️✌️✌️

ตอนนี้อายุครรภ์กี่สัปดาห์คะ ไปหาหมอดีสุดค่ะ เลือดออกนิดเดียวก็ไม่ดีนะคะ

ครับ ขอบคุณมากครับ

บ้านนี้ก็มีเหมือนกันค่ะแต่ยังเปนก้อนเล็กยุ่แต่ก็อดกังวลไม่ได้ค่ะ

ครับ ผมกังวลไปหมดทุกเรื่องเลยครับ

หยุดการทำทุกอย่างนอนพักอย่างเดียว ถ้าไปหาหมอก็จะให้ทำวิธีนี้

ครับ ขอบคุณครับ

ออกมากออกน้อยควรรีบหาหมอเลยค่ะ หมอจะซาวด์ดู และให้ยากันแท้ง

ออกมานิดหน่อยครับ ตอนนี้คุณหมอฉีดยากันแท้งให้แล้วครับ

คนท้องไม่ควรมีเลือดออกค่ะจากประสบการณ์ควรไปหาหมอด่วนๆนะคะ

VIP Member

เสี่ยงแท้งคุกคามค่ะ รีบไปหาหมอ บ้านนี้ก็เคยเป็นค่ะ

ขอบคุณนะครับ

หาหมอค่ะ คนท้องต้องไม่มีเลือดออกค่ะ

ควรไปหาหมอค่ะ