11 ตอบกลับ

เรา26วีค ก้อมีค่ะ แต่มีคราบสีขาวและเหลืองอ่อนๆติดกางเกงใน กังวลจะเปนน้ำคล่ำ พอไปหาหมอ หมอตรวจภายในไม่มีน้ำไหลออกมา ปากมดลูกไม่เปิด ท้องไม่แข็ง ลองไอแรงๆก้อไม่มีน้ำไหลออกมา แต่ไม่คันค่ะ

ไปหาหมอนะคะ เราเคยเป็นตกขาวหนักถึงขั้นไหลลงตามขาเลย หมอนำตกขาวไปตรวจว่ามีเชื้อโรคอะไรรึป่าว และได้ยามาสอดประมานหกวันก็หายแล้วค่ะ อายุครรภ์เราก็ห้าเดือนกว่าเหมือนกันค่ะ 😊

เราก็เป็น ไปหาหมอมาแล้วคะ หมอบอกมีเม็ดเลือดขาวในช่องคลอด ไม่เป็นอันตรายต่อลูก เพียงแค่ อย่าเดินบ่อย กินน้ำให้มากๆคะ ตอนนี้7 เดือนแล้ว จิมิก็ยังเปียกอยู่คะ

ถ้ามีอาการคันแม่ต้องไปหาหมอนะ เดี๋ยวจะอักเสบ

ต้องหาหมอนะค่ะถ้าคันร่วมด้วยอ่ะค่ะ

ร่างกายคนท้องจะมีการผลิตน้ำในร่างกายเยอะขึ้น ทำให้มีน้ำใส ๆ หรือตกขาวบ่อย ๆ ค่ะ

VIP Member

เราเคยเป็นค่ะ ตอนแรกคิดว่าน้ำคล้ำ แต่มีอาการคันร่วมด้วย ไปหาหมอ หมอบอกติดเชื้อแบททีเรีย ให้ยามาสอด อาทิตย์ละเม็ด 2 อาทิตย์หาย ค่ะ ลองไปหาหมอนะค่ะ อาจจะติดเชื้อรา หรือ แบททีเรีย ค่ะ ต้องรีบรักษา

VIP Member

ถ้าขนาดนี้หาหมอเลยค่ะ

ถ้ามีอาการคัน ต้องหาหมอค่ะแม่

เราก้อเป็น เปียก กกน.เลย มีกลิ่นด้วยค่ะ