17 ตอบกลับ

ลองโทรถาม รพ.รามา ดูมั้ยคะ เราคลอดที่นั่นแต่เราใช้สิทธิ์ข้าราชการ แต่เห็นคนไปฝากที่นั่นเยอะ ค่าใช้จ่ายน่าจะไม่เยอะ ลองโทรถามดูค่ะ

เสียแต่ค่าห้องค่ะ พันกว่าบาท อยู่ห้องพิเศษเหมือนกัน แต่อยู่ 2 คืน หมอมาตรวจแม่และลูกไม่มีอะไรเลยออกจาก รพ.เร็ว แต่ค่าใช้จ่ายน้อยมากค่ะ อาหารพิเศษด้วย

เรามีประกันสังคมเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ รพ.รัฐ มีโครงการคัดกรอง anc ฝากฟรี 9 ครั้งค่ะ ยังไงก็ลองสอบถามกับทางโรงพยาบาลดูก็ได้ค่ะ

VIP Member

ของเรามีประกันสังคม ตอนแรกฝากที่คลีนิค แต่ย้ายมาโรงพยาบาลรัฐ ของเราฟรี ไม่เสียค่าใช้จ่ายอะไรนอกจากตอนซาวด์

กรุงเทพเราเคยฝากที่ รพ. ตากสิน เสียค่าบริการครั้งละ 100 บาทค่ะ แต่ตอนนี้ย้ายมาอยู่ต่างจังหวัดเลยมาฝากกับคลินิก

ของเราก็ประกันสังคม ตอนนี้ฝากที่รพ.รัฐฟรีค่ะ แต่เป็นรพ.รัฐที่ต่างจังหวัดนะคะ ไม่รู้ว่ากรุงเทพมีฟรีมั้ย

ขอบคุณคะ

VIP Member

เราฝากประกันสังคม ฝากครั้งแรกเสีย200บาท เป็นค่าตรวจเลือด หลังจากนั้นจะมีค่าใช่จ่ายนิดหน่อยไม่เกิน200-300บาท

จะคลอดที่นพรัตน์หรือเปล่าคะ เรามีปกสคที่นพรัตน์ แต่ฝากพิเศษกับหมอดาเนียลค่ะ

รพ.ราชวิถีค่ะ ในเเต่ล่ะวันรับคนไข้ใหม่ไม่เยอะ ต้องไปเช้าๆ มีโครงการฝากครรภ์ฟรี ลองโทถามดูนะคะ

ฝากโรงบาลรัฐฟรีทุกที่คะ​ ที่เป็นรัฐบาล​ เรา8เดือนกว่าแล้ว แต่เป็นที่ต่างจังหวัดนะคะ

มีประกันสังคมเหมือนกันคะ ฝากฟรี แต่ถ้าครั้งไหนมีเจาะเลือดก็เสียไม่เกิน200 คะ

เราฝากปากน้ำ มีสิทธิ์ประกันสังคม แต่ฝากท้องฟรีมีเสียค่าใช้จ่ายนิดหน่อย