5 ตอบกลับ

บ้านนี้เพิ่งหายค่ะ เสียงแหบ เจ็บคอ ไอเป็นมา เกือบ 10 วัน ไปหาหมอ หมอให้ยามาทานได้ เพราะ 3 เดือนแล้ว หมอบอกว่าพอจ่ายยาอ่อนๆให้บรรเทาได้บ้างค่ะ ตอนนี้อาการหายแล้วค่ะ ขอให้คุนแม่หายไวๆนะคะ

ขอบคุณค่ะ..

อย่าปล่อยไว้นานนะคะ จะมีผลต่อภูมิคุ้มกันค่ะ ถ้าไม่ดีขึ้น ลองปรึกษาคุณหมอที่ฝากครรภ์นะคะ ขอให้หายไวๆนะคะ

ขอบคุณมาดนะค่ะ

ตอนนี้ไอมา5วันล่ะคะกลางคืนลุกมาไอตลอดทรมานมากท้องได้2วีค..ดื่มแค่น้ำอุ่นจริงๆคะ

เรากินยาอมสมุนไพรแก้ไอ กับน้ำอุ่น ละก็นอนพัดลม เอาผ้าพันคอ ตอนนี้ดีขึ้นมาก

บ้านนี้ตอนเป็นหมอให้กินแค่น้ำอุ่นคะ