10 ตอบกลับ

VIP Member

น่าจะแพ้อะไรสักอย่างค่ะแม่ พาไปหาหมอนะคะ อย่าเชื่อคนอื่นค่ะ เพราะยาบางชนิดมันรักษาไม่ตรงจุดค่ะ ลูกเราเป็นเซปเดิม ยังใช้สเตียรอยเลยค่ะ แต่ไม่ได้เป็นเยอะค่ะ ผิวคลายๆแบบนี้เลย อาจจะต้องเปลี่ยนอุณหภูมิน้ำที่อาบค่ะ ดูผิวแห้ง แนะนำ Ezerra Cream Plus ค่ะ อันนี้รูปที่เป็นแรกๆเลยค่ะ พอรักษาไปสักพักน้องจะค่อยๆดีขึ้นเองค่ะไม่ต้องกังวล ตอนนี้น้องไม่มีน้ำเหลืองไหลออกมาละค่ะ เกิดจากฮอร์โมนคุณแม่ส่งไปต่อลูกค่ะแม่

ลองใช้แป้งเด็กศรีจันทร์ดูค่ะ ผดผื่นใช้ดีค่ะ แห้งไว อาจจะแล้วแต่ผิวบางคนนะคะ ลองดูค่ะ ไม่เสียหาย

เมื่อเช้า ยายเค้าบอกว่าเริ่มแห้งแล้วค่ะ ว่าจะดูอาการ ซัก 1-2 วันก่อน แล้วจะพาไปหาหมอค่ะ

ไปหาหมอผิวหนังเด็กค่ะต้องใช้ยาทาเฉพาะทาง แผลดูมีอาการติดเชื้อร่วมด้วยค่ะ

TapFluencer

พอดีไม่เห็นภาพที่ลงค่ะ ถ้าเป็นผดผื่น ลองดู sudocream ดูค่ะ

VIP Member

ลองใช้ Bepanthen กับ Sudocreamดูค่ะ ถ้าไม่ดีขึ้นควรไปพบแพทย์

แนะพาไปหาคุณหมอนะคะ ท่าให้ดีควนเป็นหมอเด็กค่ะ

VIP Member

ใช้บีเพนเทน ค่ะหาย แต่ให้ไปหาคุณหมอดีกว่าค่ะ

Super Mum

แนะนำพาน้องไปหาหมอดีกว่านะคะ

Super Mum

แนะนำหาหมอค่า