43 ตอบกลับ

รีบฝากเลยค่ะแม่ขนาดเรารีบฝากตั้งแต่8วีค เรายังเครียดเลยค่ะกลัวลูกไม่ได้รับโฟลิกกลัวเขาไม่สมบูรณ์ ร.พ.รัฐสิทธิ์บัตรทอง เสียแค่ครั้งละ30ค่ะ เราก็ฝากท้องสิทธิ์30 คลอดก็ใช้สิทธิ์30ค่ะ

ถ้าต่างโรงพยาบาลที่อยู่อำเภอเสีย30บาทคะแต่ถ้าไปตามที่อยู่อำเภอในบัตรประจำตัวประชาชนไม่ต้องเสียเงินคะ ฟรีทุกอย่าง

จริงๆแล้วมันฝากฟรีทุกที่นะคะ จะเป็นสิทธิ์บัตรทองหรือเป็นสิทธิ์ประกันสังคมก็ฝากฟรีไม่เสียค่าใช้จ่ายค่ะถ้าจะเสียค่าใช้จ่ายก็เพราะค่ารถไปหาหมอถ้ากินข้าไปโรงพยาบาลก็แค่นั้นแหละค่ะ

ต้องรีบไปฝากครรภ์นะคะ มีผลเสียทั้งแม่และตัวเล็กเลย ไหนจะตรวจเลือด ตรวจดาวน์ ฉีดวัคซีน และยาบำรุงอีก แม่ต้องรีบไปนะคะ บ้านนี้11w.ยังโดนหมอว่าเลยค่ะ

ผลเสียมีค่ะหนึ่งเลยไม่ได้ยาบำรุงและยังไม่ได้ตรวจเลือดดูโรคแถมจะไม่ได้รู้ว่าลูกมีความผิดปกติมั้ยค่ะ รพ.รัฐฝากฟรีค่ะหรืออนามัยใกล้บ้านก็ได้ค่ะ

ไม่พร้อมก็ไปฝากรพ.รัฐได้จ้าฟรี ได้รับยามากินได้เจาะเลือดว่าพ่อเเม่เป็นพาหะรึป่าว ลูกเป็นดาวรึป่าว เพราะถ้ามันเลยเวลาของมันก็จะตรวจไม่ได้นะคะ

มีไม่มีใช้สิทธิ30บาทได้จ้าปี1เปลี่ยนโรงพยาบาลได้ตั้ง4ครั้งในดมื่อเขามาเกิดกะเราเเล้วเราต้องทำให้ดีที่สุดระบไปฝากนะค่ะเดี๋ยวนี้โรคมันเยอะ

รีบไปเลยค่ะแม่ ใช้สิทธิ์บัตรทองค่าใช้จ่าย30บาทค่ะ ยิ่ง18Wต้องรีบแล้วค่ะ ต้องตรวจหลายขั้นตอนค่ะ ตรวจเลือด ตรวจน้ำตาล ที่สำคัญตรวจดาวฯค่ะ

มีแน่นอนค่ะผลเสีย ไม่ได้พูดให้กลัวนะคะแต่ในเมื่อถามก็จะตอบให้ บางคนรู้ปุ๊บฝากปั๊บ ยังมีปัญหาต่างๆตามมาเลย ฝากไว้ให้คิดจ้าาาา

ฝากครรภ์ที่อนามัยหรือโรงพยาบาลรัฐใกล้บ้านค่ะไม่มีค่าใช้จ่ายค่ะ นี่ก็ฝากเหมือนกันไม่เสียค่าฝากสักบาทและยังตรวจฟรีด้วยค่ะ😊

รพ รัฐ เราไม่ได้เสียสักบาทเลยค่ะตอนนี้ ฝากตั้งแต่ 7 สัปดาห์ จนตอนนี้ 37 สัปดาห์แล้วค่ะ รีบไปฝากค่ะ จะลดความเสี่ยงได้หลายอย่างเลย