44 ตอบกลับ

ไม่มีเลยค่ะ พอทราบว่าท้องได้ 5 วีค ก็ไม่เคยมีเลยค่ะ สามีกลัวมีอันตรายต่อลูก ปัจจุบัน 36 วีค5 เดย์ค่ะ

จริงๆได้นะคะแต่หมอจะห้ามแค่3เดือนแรก กับช่วงใกล้คลอด แต่บ้านนี้หยุดยาวเลยค่ะพ่อกลัวลูกรำคาญ

ไม่ได้นอนเพราะหมอตรวจเจอภาวะรกเกาะต่ำ หมอสั่งห้าม ตรวจเจอตอนจะห้าเดือน ตอนนี้แปดเดือนแล้ว

บ้านนี้พอรู้ว่ามีก็หยุดเลยค่ะ ทั้งสามีและตัวเองไม่มีใครกล้าทำเลยกลัวน้องเป็นอันตราย

เคยถามหมอหมอบอกมีได้3ท่าลองไปดูในกูลเกิ้ลดูน้าาาเเต่คนที่เเทงมาก่อนห้ามมีนะจ้ะ

บ้านนี้ก็ไม่กล้าเหมือนกันค่ะกลัวจะกระทบลูก โชคดีที่คุณพ่อน่ารัก เข้าใจคุณแม่

บ้านนี้เดือนนึงไม่เกิน 3 ครั้งค่ะสงสารสามีนะคะ แต่พอท้องแล้วไม่ค่อยอยากมี 🤣

นอนได้คะแต่ถ้าครรภ์ยังน้อยอยู่ก็ควรเลี่ยงไปก่อนคะ3-4เดือนขึ้นไปค่อยนอนคะ

VIP Member

เรา6เดือนแล้วยังมีได้ปกติค่ะ แค่เปลี่ยนท่าใหม่ไม่ให้อิพ่อเบียดท้องเราค่ะ

VIP Member

มีได้ค่ะ โรงพยาบาลที่เราไปฝากท้องเค้ามีใบมาให้เลยค่ะ ว่าท่าไหนๆบ้าง