8 ตอบกลับ

ทารกช่วงแรกจะติดแม่ เขาชอบให้อุ้มคะเป็นเรื่องปกติ ไม่แน่ใจว่าจนกี่เดือนจะหาย ลูกเรา3เดือนนิดๆๆ ก็อุ้มมาตลอดไม่มีเวลาปั๊มเหมือนกันเข้าเต้าบ้าง เพราะมีนมผงเสริม ตกรอบปั๊มจนนมเริ่มน้อยลงจากที่เยอะๆๆ...เลี้ยงเองแต่พยายามให้เข้าเต้าก็พอมีน้ำนมน้องบ้าง😅😅

บ้านนี้ลูกไม่ยอมเข้าเต้าเลยคะ

เหมือนกันเลย ติดแม่มากๆ ติดมือแม่ด้วยลุกทีร้องไห้เลยกลัวแม่ทิ้ง ไม่รู้จะทำไงเหมือนกัน พ่อก็ไม่ยอมเข้าหา หาแต่แม่ 😢

VIP Member

บ้านนี้ก็เป็นจ้าแต่พอ4เดือนกว่าๆก็หายเองไม่อุ้มก็ไม่ร้องงอแง จนตอนนี้10เดือนแล้วไม่ให้อุ้มเลยจ้า

น้องกี่เดือนคะ ถ้า1-3เดือน เขาชอบอยู่กับแม่ชอบความอบอุ่นค่ะ

ยังไม่ถึงเดือนจ้าเเม่

บ้านก้อเป็นค่ะ 2ได้เดือนเอง

เหมือนกันดีนะที่ติดมือพ่อ

5555

น้องกี่เดือนแล้วค่ะ

จะเดือนเเล้วคะ

เป็นจ้า