8 ตอบกลับ

สู้ๆค่ะแม่ เดือนแรกเราก้เสริมพยายามปั้มไปมันก้ค่อยๆเพิ่มจน ตอนนี้ไม่ได้เสริมละค่ะ จากปั้มใส่ขวด มาสามเดือนลูกติดเต้าอีกค่ะ เพราะจะให้ลูกเข้าเต้าวันละ1-2ครั้ง นมผง แล้วแต่เด็กค่ะ ลูกเราเปลี่ยนมา4ยี่ห้อเพราะกินแล้วท้องผูกค่ะ เลยพยายามให้กินนมแม่เท่าที่ทำได้ค่ะ

ลองให้ลูกเข้าเต้าบ่อยๆนะคะแม่ ถ้าจะเสริมลองs26ดูก็ได้คะแต่ส่วนใหญ่ก็แล้วแต่คนนะแม่น้องบางคนทานแล้วปกติดีเหมือนหลานบ้านนี้จ้า

ไม่ทราบว่าน้องกี่เดือนแล้วค่ะ แม่พยายามดื่มน้ำเยอะๆให้ลูกดูดกระตุ้นๆบ่อยค่ะ เดี๋ยวนมน้ำจะมาเอง

อย่าเพิ่งให้เสริมครับ กินอาหารเพิ่มน้ำนมที่ตัวแม่ดีกว่า น้ำขิง หัวปลี

VIP Member

ดื่มน้ำขิง น้ำเปล่า เข้าเต้าแล้วก็ปั้มค่ะบ้านนี้มีน้อยแต่ก็มีค่ะ

VIP Member

ลองเข้าเต้าบ่อยๆ ก่อนนะคะ

พยายามปั๊มต่อก่อนนะคะแม่.

VIP Member

แม่ดื่มน้ำเยอะๆนะคะ