ตั้งครรภ์สามารถใช้ครีมทาหน้ายี่ห้อไหนได้บ้างค่ะ

มีคุณแม่ท่านไหน ที่กำลังตั้งครรภ์แล้วสามารถทาครีมบำรุงผิวหน้าได้และปลอดภัยต่อทารกบ้างค่ะ

18 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ความจริงได้ทุกยี่ห้อเลยค่ะ แต่ต้องมาดูว่าตัวไหนของยี่ห้อนั้นใช้ได้บ้าง ลอง search ใน 15minutebeauty.com ก็ได้ค่ะ หรือพิมพ์ยี่ห้อลงใน google แล้วต่อด้วย pregnancy safe เลือกผลลัพธ์ที่เป็นเว็บของ 15minutebeauty ค่ะ ยี่ห้อต่างประเทศมีบอกเกือบหมดค่ะ

ห้ามครีมที่มีส่วนผสมของ... 1.กรดวิตามินเอ 2.สารปรอท 3.สารสเตียรอยด์ 4.ไฮโดรควิโนน ห้ามใช้!!! ครีมรักษาสิว Whitening AHA BHA อาร์บูติน **เน้นครีมบำรุงที่เป็นออแกนิค หรือ เวชสำอางค๊า**

อ่านเพิ่มเติม

บ้าน นี้ ทา นะคะ ครีม บำรุง หน้า #ทากานิเย่กับบีโคล่าไม่ แพ้ครีม อะไร เลย สัก ตัว.. ทา ทั้ง หน้า ทั้งตัว น้ำหอม ไม่แพ้เลย. งงมากแต่ติดตรงขี้เกียจทา😁

VIP Member

บ้านนี้ใช้ครีมพอนส์ซองตามปกติที่เคยใช้อยุ่ประจำเลยค่ะ พอท้องก้อไม่ได้เปลี่ยนยังใช้อยู่😄

พวกที่บำรุงความชุ่มชื้นค่ะ ไม่ควรใช้พวกที่บำรุงขาวกระจ่างใสหรือรักษาสิวนะคะ

บ้านนี้ใช้ครีมว่านหางจระเข้ค่ะสิวขึ้น อิแม่เพลียกับสิว

บ้านนี้ใช้ของ อควาซีรียกับยูเซอรีนค่ะ สิวหายเกลี้ยง

เราใช้ตัวนี้จ้าสนใจทักมาได้นะ ใช้เองขายเองจ้า

Post reply image
5y ago

แม่บ้านนี้เป็นตัวแทนจำหน่ายด้วยค่ะ สนใจสอบถามได้นะค่ะ

Origins ค่ะ เป็นออร์แกนิค ใช้น้ำตบเห็ดกับเซรั่ม

ใช้ครีมมะรุมและครีมแตงโมของจุฬาเฮิบส์ค่ะ