53 ตอบกลับ

กำลังอยากตั้งกระทู้ถามเลยค่ะ เราชาตั้งแต่แขนลงมาเป็นทุกวัน เป็นมาตั้งแต่ไตรมาส 2 ตอนนี้ 38 w เป็นหนักมากกว่าเดิม ตอนนี้ชาจนปวดจี๊ด ตอนดึกปวดจนนอนไม่หลับ งอนิ้วไม่ได้ ชาจนเหมือนไฟชอต ทรมานมากเลย มีผลต่อการใช้ชีวิตประจำวัน ได้แต่อดทนหวังว่าคลอดแล้วจะหาย TT ค่ะ /คุณแม่กี่วีคแล้วคะ

หนูก้อเป็นอาการแบบนี้เหมือนกันค่ะ..ทรมารมากค่ะบางคืนปวดจนนอนร้องไห้เลยค่ะ..อยากทราบว่าตอนนี้คุณแม่คลอดหรือยังคะ..แล้วหายปวดไหมค๊ะ

มันเป็นฮอร์โมนค่ะ เราเป็นยังไม่14วีคเลย อ่านมาว่าเส้นเลือดตรงข้อมือมันแคบลงเลือดไปเลี้ยงน้อย ให้เปลี่ยนอิริยาบถ เราตะเปนตอนเล่นมือถือเยอะๆโดยเฉพาะตอนนอนละเล่น หนักเลยค่ะ ทนไม่ไหวให้แช่น้ำอุ่นหรือวางบนถุงน้ำร้อนนะคะ

VIP Member

ของเราชาขาขวาค่ะ บ่อยมาก ตอนนอนก็ชา หมอให้วิตามินมาทานเพิ่มค่ะ ลองปรึกษาคุณหมอดูนะคะแม่

VIP Member

เรามาเป็นหลังคลอดนะคะ กินยาบำรุงเลือดกับแคลเซียม พยายามพักผ่อนเยอะๆ ก็ไม่เป็นอีกเลยค่ะ

บ้านนี้เป็นค่ะ ชามาก เหมือนตะคิวกินมือแข็งไปหมด เป็นทั้งคืนค่ะ ตอนเช้ามาไม่มีแรงเลย

เราเป็นจ้า​ ทั้งสองท้องเลย​ ชามากๆปวดขึ้นแขน​ ขึ้นหัวไหล่เลย​ ได้แต่นวดให้มันคลาย

ขอบคุณมากค่ะ

เป็นค่ะ เหมือนนิ้วล็อค แบมือไม่ค่อยได้ เป็นตอนใกล้คลอด ตอนนี้คลอดได้ 17วันแล้ว

เป็นค่ะ เกิดจากการที่เราขาดแคลเซียมค่า ลูกเอาแคลเซียมเราไปใช้สร้างตัวเขา

เป็นเหมือนกันค่ะ คลอดแล้วก็เป็นอยู่พักใหญ่ๆเลย ไม่รู้มันหายไปตอนไหน 😁

เป็นคะ เราชาตั้งแต่ท้องยันคลอดลูก หายตอนน้องเกือบ 2 เดือนเลยคะ