46 ตอบกลับ

นี้1เดือนกับอีก12วัน เสื้อผ้าซื้อไว้แรกเกิดใส้ไม่ได้เลยค่ะ

กินนมแม่ค่ะ

ออกมาเเค่ 2,445กรัม ตอนนี้1ขวบ14วัน น้ำหนัก9โล ไม่ค่อยกินข้าว

ไม่เล็กนะคะแม่ สมกับอายุเขาแล้วค่ะ อย่าไปสนคำพูดใครค่ะ

ขอบคุนมากๆนะคะ

เด่วน้องก็โตตามวัยของเค้าค่ะ​ อย่าคิดมากคะคุณแม่

ให้น้องกินนมอย่างเดี่ยวค่ะ น้องเพิ่งจะได้1เดือนเอง

น้องกินนมชงเเล้วน้องไม่ค่อยถ่ายค่ะ

กินนมแม่ส่วนหลังมีไขมันเยอะช่วยเรื่องน้ำหนัก

ขอแค่น้องแข็งแรงก็พอแม่ ไม่ต้องสนคำพูดใครค่ะ

บ้านนี้น้องตัวเล็กแต่แข็งแรงนะคะ

เท่าที่ดูก็สมวัยเขานะค่ะแม่

บ้านนี้คลอด2300จ้า ตัวเล็กมาก