65 ตอบกลับ

19 สิงหาค่ะ ปวดหลัง เวลาเดินเยอะเจ็บท้องน้อย นอนก็ไม่ค่อยหลับ ดึกๆลูกดิ้นแรงเจ็บไปหมด เริ่มท้องแข็งแต่นานๆที เวลาจะนั่งจะนอนอึดอัดไปหมดเลย ตอนนี้ 35+5week ทรมานมาก😅 อดทนรอเวลาวนไปค่ะแม่ๆ😊✌

เหมือนกันค่ะ วันนี้ครบ 36 วีคเต็ม แต่แม่นี่นอนหลับสนิท หลับลึกฝันดีด้วยค่ะ แต่ตื่นมาฉี่ทุกสองชั่วโมง เหนื่อยมากๆค่ะ ปวดข้างสะโพกเวลานอน สู้ๆนะคะแม่

บ้านนี้10ส.คค่ะ​ ปวดเมื่อยเหนื่อยง่ายลุกนั่งแต่ล่ะที​ ปวดตลอด​ นอนไม่ค่อยหลับ​ ไม่ค่อยหิวรุ้สึกเบื่อๆด้วยจ้าา​ น้องก็โกงตัวแรงมาก​ รุ้สึกว่าดิ้นน้อยลง​ แม่บ้านไหนเป็นบ้างค่ะ

จริงค่ะกลางคืนโกงตัวบิดซ้ายขาวแรงมาก

14สิงหาค้าอึดอัดร่างมากปวดท้องบ่อยนอนไม่ค่อยจะหลับลุกฉี่บ่อยมากเมื่อยไปทั้งตัว อยากแตกแล้วจ้าเหนื่อยจะเจออาการแบบนี้ 🤣🤣

เหมือนกันเลยค่ะ 😂😂😂😂 สู้ๆนะคะแม่

37w. แล้วกำหนดคลอด7สิงหาตอนนี้หนีกท้องมากลุกก็โอ้ยนั่งก็โอ้ยเส้นตื้นด้วยขำทุกอย่าง5555เดินแปปๆหอบแดกค่ะเหนื่อย

ดี๊ดี

บ้านนี้หมอนัด 5 สิงหา แต่น้องอยากออกมาเล่นมากกว่าอยู่ในท้อง เลยรีบออกมาเมื่อวันที่ 10 กค ที่ผ่านมาคะ

ตื่นเต้นมากเลยค่ะ อยากเจอน้องไว ๆ เจ็บแค่ไหนก็ยอม 😂😂😂😂

13 สิงหา ปวดหมดทุกอย่าง เดินไม่ค่อยไหว หนักท้อง พลิกตัวลำบาก ลุกยาก เหนื่อยง่ายค่ะ อยากเห็นหน้าจะแย่แล้วว

อาการเหมือนกันเลยแม่ พลิกตัวลำบาก ต้องพลิกสองจังหวะ กระดูกเชิงกรานลั่นดังกร๊อบแกร๊บๆ

บ้านนี้หมอนัด28สิงหา ตอนนี้เมื่อย นอนไม่ค่อยหลับ ตัวเล็กดิ้นเก่งมาก โก่งตัวบ่อย ท้องปูด ท้องแข็งกันเลย

สงสัยจะใช่คะแม่

VIP Member

สิงหาเหมือนกันตอนนี้ยังไม่มีอาการอะไรเลยค่ะ เเค่หายใจไม่ออกตอนดึกๆ นอกนั้นปกติทุกอย่างเลย

สู้ๆนะคะแม่ อีกอึดใจเดียวได้เจอน้องแล้วค่ะ ✌✌✌🥳🥳🥳

บ้านนี้17สิงหาเช่นกันค่ะ แต่น้องไม่ยอมกลับหัว คุณหมอบอกว่าอาจจะได้ผ่าคลอด แอบกังวนนิดๆ

สู้ๆนะคะคุณแม่ ขอให้คลอดง่ายๆนะคะแม่ ส่วนของแม่น้องกลับหัวตั้งแต่ 7 เดือนแล้วค่ะ

31 ส.ค. คะ น้องโก่งตัวบ่อย. เวลาลุก-เดิน ปวดเชิงกรานมาก ฝ่าเท้าตึง กำมือไม่ค่อยได้ตึงไปหมด

ขอบคุณคะ