43 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้เหนื่อยค่ะ นอนเฉยๆก็เหนื่อย เจ็บท้องน้อยทุกวัน ทนเจ็บมาเกือบเดือน แฟนเลยพาไปคลีนิคคะ พอบอกอาการไป หมอก็บอกไห้ลองตรวจครรภ์ดูค่ะ เพราะที่เจ็บท้องอาจเป็นเพราะมดลูกขยาย พอตรวจก็ขึ้น2ขีดเลยจ้า แฟนเลยพาไปฝากท้องค้ะ ตอนนั้นได้9วีค ตอนนี้ 27+2แล้วค่ะ

แม่บ้านนี้สังเกตก่อนประตำเดือนจะมา ตรวจก่อนประจำเดือนมา1วันขึ้น 2ขีดค่ะ ก่อนหน้านั้นมีอาการ คัดเต้านม เจ็บเต้านมมากๆ หิวบ่อย ง่วงนอน ปวดท้องหน่วงๆเหมือนประจำเดือนจะมา

บ้านนี้อ้วกทั้งเดือนกินไม่ได้กินน้ำก็อ้วกเพลียห้องหมุนทำไรไม่ได้เลย​นอนดมยาดมอย่างเดียว หาหมอทั้งเดือนไป​ 3โรงบาลหมอก็ตรวจฉี่ทั้ง​ 3ก็ไม่เจอ​ มาเจอตอนประมาณ​ 5w

คัดนม ฉี่บอย อยากกินมะม่วงมากกกกกก(ปกติไม่ชอบกินมะม่วง) กินเยอะ หิวไปหมด มารู้ตอนที่อ้วกติดกัน 2 วันติด ซื้อที่ตรวจขึ้น 2 ขีด ตอนนั้นประจำเดือนขาดแค่ 3 วัน ประมาณ 4 วีค

บ่นกับแฟนว่าไม่รู้จะกินอะไร เบื่อไปหมดกินอะไรก็ไม่อร่อย เจ็บนม สังเกตุตัวเองว่าปกติลานนมจะไม่นูนขึ้นแต่ตอนนั้นนูนขึ้น รู้ตอน6weekจ้า

ประจำเดือนขาด4วัน รู้สึกเหนื่อยง่ายไม่อยากทำไร ใส่เข็มขัดก็รู้สึกแน่น ทั้งที่ก็ใส่ทุกวันเท่ากัน นอนคว่ำแปบเดียวรู้สึกแน่น

บ้านนี้ออกอาการแพ้เลยค่ะ เหม็นทุกอย่าง กินไรไม่ได้เลย แม้แต่น้ำ เหนื่อยง่าย หิวบ่อย ที่สำคัญอวกบ่อยมาก อารมณ์แปรปวนมากค่ะ

รู้สึกตัวรุมๆ ในช่วงเช้า และนอนเยอะ รู้สึกเพลีย ตรวจก่อนรอบเดือนมา 2 วัน (ประจำเดือนไม่ตรงรอบแต่ละเดือน) ขึ้นสองขีดจางๆ จ้า

ประจำเดือนขาดแค่1อาทิตย์ก็รู้แล้วค่ะ เพราะประจำเดือนมาปกติ ตรวจปุ๊บขึ้น2ขีดปั๊บ บวกกับมีอาการแพ้เลยตัดสินใจตรวจเลย

ท้อง2กว่าจะรู้ 4 เดือนกว่าเข้าไปแล้ว ไม่แพ้ ไม่อะไรเลยจ้า มีแต่น้ำหนักตัวที่เพิ่มมา1.2โล (ปล.ประจำเดือนมาไม่สม่ำเสมอ)