คลอดแล้วจ้าาาา

มาแชร์ประสบการณ์อันเเสนเจ็บปวดแต่คุ้มการรอคอยจ้าาา 17/07/63 มีน้ำเมือกออกตรงที่นอนเปียกไม่รุ้ตัวเเต่ไม่มีอาการใดๆร่วมด้วย15.30ตัดสินใจมาหาหมอให้ตรวจดู สรุปหมอให้กลับบ้านเเต่หมอได้ทำการกระตุ้นกวาดปากมดลูกให้ 23.30ปวดท้องเหมือนปวดท้องเมนเเล้วก้มีมูกเลือดออกมาด้วยเปนระยะเเต่เราก้รอดูอาการเพราะหมอกวาดมดลูกจะทำให้มีมูกเปนปกติ แต่อาการปวดท้องเมนเราก้เจบขึ้นเรื่อยๆ จากเจบทุก10นาทีก้กลายเปนถี่ขึ้นเเรงขึ้น จนทนไม่ไหว อาการคือปวดประจำเดือนแต่จะปวดมากกว่าเปน10เท่าเจบขึ้นเรื่อยๆ เปนระยะ 04.30 ตัดสินใจไปหาหมอ เพราะไม่ไหวเเล้ว มาถึงหมอตรวจปากมดลูกเปิดแค่2ซ.ม. เอง ให้นอนรอ นี่แหละทรมานมากๆ ความเจ็บมันขึ้นเรื่อยๆถี่เรื่อยๆ จนเรานอนร้องไห้ใจจัขาด มดลูกก้เปิดเเค่6ซ. แต่ปวดยันบ่าย2.30ซึ่งเลยเวลาเเล้วหมอจึงใส่ยาเร่งคลอดให้ ทางสายน้ำเกลือ 15.10ปวดมากปวดจนน้ำคล่ำเเตกเตมที่นอนพยาบาลมาดูจะเปลี่ยนผ้าปูสรุปมดลูกเปิดครบเเล้ว ให้เดินไปห้องคลอดซึ่งพอขึ้นได้เบ่งเลย จนพยาบาลต้องบอกอย่าเพิ่งเบ่ง พยาบาลก้ตกใจหัวลูกจะโผล่เเล้ว พอหมอเปิดประตูมาเท่านั้นแหละเราก้เบ่งเลยซึ่งไม่รุ้ลมเบ่งมากจากไหน รู้เเค่ว่าต้องเบ่ง 5ทีลูกก้ออกมา จากนั้นโล่งเลย จบอีกทีคือเยบแผล ลูกเพศชายนน.3050 38week+2. เวลา15.26นาที ร้องลั่นเลย น้ำตาเราไหลเลย หายเจ็บไปสักพักอยากเหนเเต่หน้าลูก แม่ๆ ใจเย็นๆนะคะ เห็นหน้าลูกก้จะหายเจ็บไปเอง ขอบคุณที่เข้ามาอ่านนะคะ

49 ตอบกลับ

ยินดีด้วยค๊า แข็งแรงๆ นะค่ะ

แข็งแรงทั้งแม่และลูกนะคะ❤

คุณแม่ไม่ได้ตัดเลยหรอค่ะ

ตัดอะรัยเอ่ยยย

ยินดีด้วยคร้าคุณแม่

ยินดีด้วยนะค่ะคุณแม่

ยินดีด้วยนะคะคุณแม่

ยินดีด้วยค่ะคุณแม่

VIP Member

ยินดีด้วยค่าา 😊😊

ยินดีด้วยนะคะแม่😊