1 ตอบกลับ

VIP Member

แม่สามีจะไม่ค่อยบังคับค่ะ เพราะเราบอกแกว่าเราเลี้ยงตามหมอ แต่พ่อเลี้ยงของสามีจะพูดมาก พูดตลอด ตั้งแต่เรื่องใส่ถุงมือ ป้อนน้ำ ป้อนกล้วย แต่ตอนนี้ก็กังวลเรื่องแม่สามีชอบพูดว่า"เมื่อไรลูกเรากะกินขนมได้"พูดกับลูกเราอ่ะค่ะ เราได้ยินก็รุ้สึกไม่ดี กลัวแกจะซื้อมาป้อนลูกเรา เพราะตอนนี้ลูกเราแค่6เดือนเอง ในใจเราอยากให้กินขนมหลัง2ขวบจะดีกว่า แล้วก็เรื่องชอบพูดให้เราซื้อซีรีแลคมาป้อนลูก ทั้งที่เราก็ป้อนข้าวลูกและมันก็มีประโยชน์มากกว่า

เหมือนกันค่ะ จ้องแต่จะป้อนขนม ไม่รู้ทำไปเพื่ออะไร เผลอเป็นไม่ได้ จะเอาขนมแหย่ปากตลอดตั้งแต่ 4 เดือน เตือนล้านรอบก็ทำมึนเหมือนไม่ได้ยิน น่าเบื่อมาก รักแบบรังแกเด็กไม่ชอบเลยค่ะ