13 ตอบกลับ

น้องกี่เดือนแล้วคะ น้องทานนมแม่หรือป่าว ลองสังเกตุน้องดู น้องอาจแพ้ อาหารบางอย่างจากที่แม่กินก้อได้ค่ะ แต่โดยทั่วไปแล้ว ผื่นในเด็กมีได้หลายสาเหตุ แพ้อาหารบางอย่าง ผดร้อน ผื่นน้ำนม คุณแม่ลองสังเกตุดูน้องๆดีๆนะคะ ลองใช้ตัวนี้ สำหรับทารก 2 เดือนขึ้นไป เป็นออแกนิคสามารถทาหน้าได้ บ้านนี้ก้อใช้อยู่ค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ ตอนนี้น้องได้ 2 สัปดาห์ กินนมแม่+นมผงด้วยค่ะ

เป็นผดร้อนค่ะ ลูกเราเป็นที่แขนที่ตัวเป็นตุ่มหนอง เราพาไปหาหมอที่รพ เด็ก ราชวิถี​ค่ะ เขาให้ยาทามา แต่อันนี้ไม่น่ากลัวเท่าไหร่ลองใช้บีเพนเทนทาค่ะ มันจะค่อยๆแห้งไปค่ะ ตอนนี้ลูกเราหายแล้วค่ะ

ขอบคุณมากนะค้าคุณแม่

แม่บ้านนี้ใช้สำลีชุบน้ำน้ำต้มสุกเช็ดหน้าเช็ดตาเช็ดคอหลังอาบทุกวันค่ะตั้งแต่แรกเกิดพยาบาลก็แนะนำแบบนี้ตอนนี้น้องได้1เดือนกับ5วันไม่มีปัญกาเรื่องผื่นเลย.

เอาสำลีชุบน้ำอุ่นเช็ดหน้าให้น้อวหลังอาบน่ำทุกวันคะ พยามอย่ายุที่ร้อนมากๆ ลูกชายเป็นเหมือนกัน หายเกลี้ยงคะ น้องเปนตอนช่วงเดือนแรก ตอนนี้2เดือนแล้วคะ

ขอบคุณมากนะคะ ตอนนี้น้องได้ 2 สัปดาห์ อยากให้หายแล้ว ตอนนี้ขี้เหร่มาก55555

บางทีอาจจะแพ้ฝุ่นก้อได้ค่ะ ขอเราพ่อมันจะทำงานมาจับลูกขึ้นผื้นหมดเลย แต่เราใช้แป้งแคร์ กะแป้งสีจันให้ค่ะ

เป็น​เหมือน​กัน​ค่ะ​ กังวล​ยุกลัวไม่หาย​ ยิ่งขึ้นเยอะ เต็มหน้า​ หลังใบ​หู​ หน้าอก​ สงสารลูก😭

ใช่ๆค่ะ ตรงหน้าอกน้องก็มี อยากให้หายไวๆจัง

บ้านนี่น้องเป็นผื่นเหมือนกันค้า พอลูบดูที่หน้าน้องจะเป็นตุ่มสากๆมือ แม่กังวลเหมือนกันค้า

แนะนำครีมทาตัวนี้ค่ะแม่ ลูกบ้านนี้ก็เป็นผื่นเหมือนน้องค่ะ พอมาใช้ยาตัวนี้น้องหายดีค่ะ

แนะนำตัวนี้อีก1เสียงค่ะ

VIP Member

ผดร้อนคะ เช็ดตัวหรืออาบน้ำน้องเสร็จทาบีเพนเทน ไม่ใส่เสื้อผ้าที่หนาจนเกินไป

ขอบคุณมากนะคะคุณแม่

Super Mum

ผดร้อนค่ะ หมอให้ลูกเราทาตัวนี้หายแล้วค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ