59 ตอบกลับ

ลองไปหาหมอให้หมอ อันตราซาวด์ฟังเสียงหัวใจของน้องดูแล้วคุณจะเปลี่ยนใจคุณจะรู้สึกอยากดูพัฒนาการของเขาในแต่ละเดือน ยังไงก็สู้ๆค่ะเป็นกำลังให้

อันนี้อยู่ที่ตัวคุณแล้วค่ะว่าอยากเก็บชีวิตน้อยๆนี้ไว้หรือป่าว เราอายุ19ปีท้องได้2เดือนแล้วค่ะเราก็ไม่พร้อมหรอค่ะที่จะมีตัวเล็ก แต่พอได้ฟังเสียงหัวใจของเขาแล้วทำให้เราอยากสู้ๆต่อไปเพื่ออนาคตของเขา ยังไงก็สู้ๆค่ะ

เราเคยทำงาน 1663 นะ คุณโทรกลับไปปรึกษาเลยจ้า เอารหัสเดิมที่แฟนคุณคุยก็ได้จ้า เขาจะชวนให้เราคิดหลายอย่างอยู่ เอาเบอร์บ้านโทรนะคะ จะถูกหน่อย

อย่าทำนะคะ ท้องแรกเราก้ไม่พร้อมแฟนเราม่ให้เอาออกแต่โชคร้ายแท้งคุกคาม ได้ประมาน1เดือน3วัน เสี่ยงมากนะเราเกือบตาย ยังไงก็อย่าเอาน้องออกนะ

อย่าทำเขาเลย ค่ะชาติหน้าอยากมีลูกจะไม่มีเขาจะไม่มาเกิดด้วย ปาบกรรมน่ะคะ คนไม่มีกลับมีคนอยากมีเสียเงินไปทำกิฟหมดเงินเปน5,6เเสน... กรรม.

อย่าทำเลยนะคะคุณแม่ เมื่อน้องเขาออกมาคุณแม่จะรักและภูมิใจที่ได้เห็นหน้าเขาเห็นถึงความน่ารักไร้เดียงสา อย่าทำลายลูกตัวเองเลยนะคะ

อย่าทำเลยคะ คิดเห็นคนที่เขาอยากได้แล้วเขาไม่ได้ แต่คุณมีแล้วคุณทำร้ายลูกตัวเองได้ลงหราคะ ถ้าไม่พร้อมทำไมไม่รู้จักปัองกัน

บาปกรรมจริงๆนะค่ะคนรอบตัวทำเยอะมากชีวิตจะดิ่งลงกว่าเดิมอีกนะค่ะ ไม่แนะนำให้เอาออกค่ะ เราก็ท้องไม่พร้อมเหมือนกัน

ถ้าให้พี่เลือกระหว่างสามีกับลูก พี่เลือกลูกนะคะ ถ้าเค้ารักเราจริง เค้าจะไม่ยอมให้เราไปเสี่ยงตายแบบนั้นค่ะ

อย่าทำแท้งเลยนะคะ เขามาอยู่กับเราแล้ว ไม่ว่ายังไงก็คือลูกคือเลือดเชื้อไข อย่าทำร้ายเขาเลยนะคะคุณแม่

อย่าเอาออกเลยคะสงสารเด็กเขาอยากเกิดก็ไห้เขาเกิดมาเถอะคะผู้ชายแบบนี้อย่าเอาไว้ขนาดลูกยังฆ่าได้เลย