ท้องได้สามเดือนกว่าแล้วยังไม่ได้ฝากครรภ์จะเป็นไรไหมค่ะ

พึ่งรู้ตัวว่าท้อง

20 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

บ้านนี้ก็พึ่งรู้ว่าท้องตอน3เดือนค่ะ ตอนไปฝากครรภ์หมอบอกอีก5วันก็4เดือนแล้ว แม่รีบไปฝากเลยค่ะหมอจะได้ให้ยามาบำรุงนะคะ

ฝากดีสุดค่ะหมอจะให้ยาบำรุงเรามา​ นี้ไปหาหมอช้า​ กินยาบ้างไม่กินบ้าง​ ตอนนี้ล่าสุดปวดฟันถอนไม่ได้​ (8เดือนกว่า)

ส่งผลไม่ดีต่อเด็กในท้องคะแนะนำให้ควรรีบไปฝากจ้าจะได้ยาบำรุงครรภ์มากินจ้า

VIP Member

ไม่เป็นไรค่ะ เราก็เพิ่งรู้ตอน4-5เดือนค่ะ ตอนนี้รู้แล้วก็รีบไปเลยนะคะ

รีบ ไป ฝาก ครรภ์ นะ คุณแม่ น้อง จะ ได้ รับ ยา บำรุง ได้ ทัน นะ ค่ะ

ไม่เป็นไร คะ ตอนนี้รู้แล้วรีบไปฝากเลยจ้า จะได้ยาบำรุงมาทาน

ไม่เป็นไรคะ แต่รีบไปฝากก็ดีนะคะ จะได้ยาบำรุงลูก

VIP Member

ไม่เปนไรค่ะ รีบไปฝากท้องนะคะจะได้ยาบำรุงมากิน

รีบไปฝากครรภ์เลยจ้าจะได้เอายาบำรุงมากินค่ะ

ไม่เป็นไรค่ะ แต่รีบไปฝากจะดีต่อลูกด้วยนะคะ