46 ตอบกลับ

ยินดีด้วยจ้า แม่พยายามอย่าเครียดนะเพราะความเครียดจะมีผลต่อลูกมาก พักผ่อนเยอะๆ พยายามอย่าทำอะไรหนักๆ เช่นยกของหนัก นั่งรถมอเตอร์ไซค์ช่วงนี้แนะนำไม่ให้นั่งนะคะเพราะลูกยังยึดเกาะกับมดลูกได้ไม่แน่นนักอาจกระทบกระเทือนลูกได้ค่ะ

ขอบคุณครับ มีความเครียดนิดหนึ่งคะพอดีแฟนอยู่ไกลแฟนเป็นต่างชาติเลยทำให้มีความกังวลใจนิดหนึ่ง

ไม่ต้องถามเหมือนคนอื่นขึ้นสองฉีด ท้องไหมค่ะ แม่รู้ว่าท้อง แสเงความยินดีด้วยค่ะ ช่วงท้องอ่อน นอนพักผ่อนเยอะๆไม่ต้องทำอะไรหนักนะคะ ทำใจให้สบายๆค่ะ

ขอบคุณนะคะหนูภาวะเครียดอะมีผลกระทบไหม...คะ

VIP Member

ยินดีด้วยนะคะแม่ พักผ่อนให้เพียงพอกินอาหารให้ครบ5หมู่ แม่ห้ามยกของหนักนะคะ เพราะท้องยังอ่อนๆอยู่

พักผ่อนให้เยอะๆนะคะ ทานนมไข่ต้มผลไม้ทุกวันนะคะ ยาที่หมอให้กลับมาบำรุงทานต่อเนื่องทุกวันนะคะ❤️

ขอบคุณคร้ามีอะไรแนะนำเพิ่มเติมได้นะคะ

เพิ่งไปตรวจมา 25/2/63 ค่ะ คุณหมอบอกประมาณ 5w ค่ะ เป็นคุณแม่มือใหม่เหมือนกันเลย^^

ยินดีค่ะ^^

ยินดีด้วยค่ะค่ะว่าที่คุณแม่ ทำใจให้สบายๆนะคะ

อยากรู้ว่าคุณแม่ปจดขาดกี่วันถึงตรวจค่ะ

VIP Member

ยินดีด้วยค่ะแม่ ตรวจเจอเร็วมาก แดงชัดเลย

VIP Member

ยินดีด้วยน้าา รีบใปฝากท้องเลยค้าา

ยินดีด้วยนะคะ รีบไปฝากท้องเลยคะ