41 ตอบกลับ

สระได้เลยค่ะ แต่คนโบราณมักเชื่อว่ายังไม่ให้สระ , ดังนั้นสระเลยค่ะ แต่อาจจะไม่ต้องบอกคนแก่

สระได้ค่ะแต่ให้ใช้น้ำธรรมดายังไม่ต้องใส่แชมพูนะค่ะ เด็กแรกเกิดอาบน้ำเปล่าๆไปก่อนค่ะ

ได้ค่ะหนูคลอดลูกนอนยุโรงบาล2วันมาบ้านหนูอาบน้ำอุ่นสระผมเลยค่ะ

สระได้ค่ะ บ้านนี้อาบและสระน้ำอุ่นตั้งแต่คลอดได้ 3 วัน

สระผมลูก หรือสระผมแม่ ของเรานะ ลูกก็สระแม่ก็สระ

บ้านนี้ออกจากรพ.ก็กลับมาสระผมที่บ้านทันทีเลย

VIP Member

สระเลยค่ะ เราอยู่กับเด็กอ่อนต้องสะอาดนะคะ

สระได้เลยคะ ที่บ้านสระทุกวันตอนอาบน้ำเช้า

สระได้จ้า พยาบาลให้สระตั้งแต่อยู่โรงบาล

สระได้ค่า เปิดน้ำอุ่นๆจะได้ไม่หนาวใน