19 ตอบกลับ

มากๆเลยค่ะ อารมณ์เดี๋ยวดีเดี๋ยวร้าย เผลอไปเหวี่ยงใส่ลูกคนแรกเพราะน้องกวนแม่มากๆตื่นบ่อยจนแม่ไม่ค่อยมีเวลาพักผ่อน (อายุเกือบสองขวบ) ทั้งดุทั้งตี รู้สึกผิดมากมานอนร้องไห้คนเดียว และขี้น้อยใจสามี ร้องไห้ง่ายมากๆ 34+6w

แม่สู้ๆนะคะ​เข้าใจเลย​ อีกฮึ้บเดียวค่ะ

บ้านนี้ไม่หงุดหงิด ไม่ค่อยมีอารมณ์แปรปวนเลยค่ะ มีแต่อาการเหนื่อยง่าย จะมีอารมณ์เหนื่อยใจแต่กับคุณพ่อ เมียท้องแต่คุณพ่อขี้หึงขี้หวงมาก อิแม่เพลียจิตมากๆ ?

เหมือนกันเลยค่ะ บางครั้งก็น้อยใจแฟน บางครั้งหงุดหงิดบ่อยมาก ยิ่งเราเลี้ยงแมวแล้วร้องเสียงดังไม่หยุด ยิ่งเหวี่ยงใหญ่เลยค่ะ แฟนแอบตกใจเหมือนกันค่ะ

เก่งมากเลยแม่​ทางนี้น่าจะผ่า​กลัวเจบ? ขอให้คลอดง่ายๆ​ปวดไม่นานนะแม่​ หลังคลอดมาบำรุงน้ำนม​ เน้นน้ำอุ่นเยอะๆนะแม่​สุ้ไปด้วยกัน

ใช่ค่ะเป็นเหมือนกันค่ะ?รู้สึกหงุดหงิดมากเวลามีคนพูดอะไรไม่เข้าหูเราอ่ะค่ะบ้างทีแฟนทำอะไรไม่ได้ดั่งใจก็น้อยใจแฟนค่ะ

TapFluencer

เป็นเหมือนกันค่ะแม่ ใครพูดอะไรทำอะไรไม่เข้าหูคือจะหงุดหงิดมาก หงุดหงิดง่ายจนไม่อยากเจอหน้าใครเลยค่ะ

พอหิวละยิ่งอารมณ์​ขึ้นเลย ถ้าของกินไม่พอ​ไม่เคยเปนมาก่อนเลย​นิดหน่อยขึ้น!!! ?

บ้านนี้เครียด ร้องไห้กับคำพูดที่ก่อนท้องฟังแล้วด่ากลับพอท้องเก็บมานอนคิดร้องไห้คนเดียว

อย่าคิดมากนะแม่​ ปล่อยผ่านไป​ เด่วคลอดก็หายค่ะ​

เป็นหนักเลยจ้า ลืมตัว เหวี่ยงจนกลัวว่าลูกในท้องจะหงุดหงิดเหมือนแม่เลย แอบกังวล

เหมือนกันค่ะแม่ หงุดหงิดมากๆจนอยากอยู่คนเดียว ใครพูดไม่เข้าหูคือเหวี่ยงใส่เลย

ใช่เลยค่ะ​วันๆคุยแต่กับลูกพอ​ อย่างมากเราก็แค่โดนเตะเนอะแม่เนอะ

เราเป็นช่วงไตรมาส2ค่ะหงุดหงิดน้อยใจพูดนิดหน่อยไม่ได้เลยร้องไห้ พอไตรมาส3ก็หาย

เค้าเป็นไตรมาส1 นิดหน่อยแต่3นี่แทบทุกวัน? กลัวส่งผลกับลูกจิงๆค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ พอโดนยิงคำถามเป็นอะไรนัก กลั้นน้ำตาไม่อยู่ ดราม่าปนไปอีก?