5 ตอบกลับ

มีได้จนใกล้คลอดเลยค่ะ แต่ไม่รุนแรงและใช้ท่าที่สำหรับคนท้องนะคะ และหลังเสร็จกิจควรล้างและเช็ดแห้งทุกครั้งนะคะ คุณพ่อก็ต้องล้างด้วยค่ะ และเวลาที่เหมาะสมทำกิจกรรมควรเป็นหลังอาบน้ำเสร็จนะคะ

ขอบคุณค่ะ 😊

ที่ไปอ่านมาด้วยความอยากรู้เหมือนกัน สามารถมี(พ.ส.พ)ได้จนคลอดเลยค่ะ แต่อย่าทำรุนแรงจนเกินไป และห้ามใช้ท่าที่ต้องกดทับหน้าท้องค่ะ

ขอบคุณค่ะ

บางคนอาจจะจะท้องแข็งและมีเลือดออกด้วยค่ะสำหรับเราคืองดเลยไม่ทำคือไม่ทำ

ถ้าไม่เสี่ยงอะไร ทำได้ค่ะ มีท่าคนท้องโดยเฉพาะ

ขอบคุณค่ะ

งดทำรุนแรง ฝาดโผน ท่าที่ทับหน้าท้องค่ะ