34 ตอบกลับ

ของหนูปล่อยมานานแล้วคะแต่ไม่มีพอถึงเดือนเมษาปจด.ยังไม่มาจนถึงวันนี้ยังไม่วี่แววจะมาแต่ว่าช่วงนี้ปวดฉี่บ่อยกว่าปกติที่ผ่าน พอมีลุ้นไหมคะคุณแม่

ก็เห็นขีดจางๆนะคะ อาจจะเป็นเพราะว่าครรภ์ยังอ่อนมาก หรือไม่ใช่ฉี่แรกตอนเช้า เพราะตอนบ้านนี้ตรวจตอนกลางวันก็จางๆเหมือนกันค่ะ

VIP Member

เหมือนจะมีจางๆ เคยตรวจแล้วจางแบบนี้เหมือนกันค่ะ ตรวจครั้งแรกช่วงเย็นๆ เห็นจางๆ วันต่อมาตรวจใหม่ตอนเช้า เข้มขึ้นเลยค่ะ 😊

น่าจะท้องนะคะเพราะเห็นขีดที่สองจางมากๆ อีกหนึ่งอาทิตย์ลองตรวจใหม่อีกทีนะคะเพื่อความชัวร์ค่ะ

VIP Member

มีลุ้นคะ​ บ้านนี้ตรวจ​ครั้งแรกก็จางแบบนี้ตอนนี้35+5wแล้วคะ​ รออีกสัก​3-5​วัน​ตรวจ​ใหม่​ดู​คะ​

รอตรวจอีกทีตอนเช้านะคะ ตรวจด้วยปัสสาวะแรกของวัน ฮอร์โมนจะเข้มข้นมาก

รออีกสัก2-3วันแล้วตรวจอีกรอบนะคะ หรือไปตรวจเลือดเลย ชัวร์กว่าค่ะ

รออีกสักหนึ่งอาทิตย์ค่อยตรวจใหม่ดีไหมคะ รอลุ้นด้วยคนค่ะ

น่าจะท้องนะค่ะ...จางมาก ต้องตรวจตอนเช้านะค่ะจะชัดกว่านี้

จางเหมือนบ้านนี้เลยค่ะ ตอนนี้ 24w1d แล้วค่ะ ยินดีด้วยนะคะ 😊