32 ตอบกลับ

บ้านนี้ก้อเต้าล้วนค่ะตอนนี้เกือบ3เดือนแล้ว​ ตั้งใจจะให้กินนมแม่ถึง1ปีค่ะหรือจนกว่าจะมีน้อง

นมแม่ล้วน (เต้า)5เดือนแล้วยังไม่ได้ป้อนข้าว ง่ายดี ร้องเมื่อไหร่ยัดนม ไม่ยุ่งยากเหมือนขวดนม

เต้าล้วนค่ะ 8เดือนแล้วค่ะ ลูกคนแรกเต้าล้วน1ขวบ2เดือน แรกๆอาจยากหน่อย ท้อบ่อย สู้จนเต้าล้วนค่ะ

ไม่ใช้ขวดเลย ไม่ปั๊มแช่ฟรีสใช่มั้ยคะ อยากทำแบบนี้มากๆเลยค่ะ จนถึงอย่างต่ำ2ขวบเลย

บ้านนี้เต้าล้วนเลนคนโตยัน1ขวบรู้ว่ามีน้องเพิ่งอีกหมอเลยให้หยุดกินเลยหัดมาดื่มขวดแทน

บ้านนี้เต้าอย่างเดี่ยวค่ะ ลูก 8เดือนแล้วกะว่าจะยาวเลย ง่ายดีค่ะ

เต้าล้วนค่ะ ตอนนี้ลูกคนที่สองแล้ว ลูกคนโตเต้าล้วนถึง 2 ขวบค่ะ

จะเลี้ยงเต้าล้วนค่ะ ไม่ใช้ขวด ไม่ปั๊มเก็บ ตอนนี้7เดือนค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ก็เต้าล้วนจนน้องได้3เดือน25วันเเล้วจ้า

Super Mum

บ้านนี้เต้าล้วนค่ะ หิวก็ควักออกมาค่ะ 😂😂😂

บ้านนี้ก็เต้าล้วนค่ะน้อง 4 เดือนกว่าแล้ว