4 ตอบกลับ

ในอาหารเสริม อาหาร เครื่องดื่มบางชนิดหรือแม้แต่แคลเซียมก็จะเขียนกำกับไว้ว่าแบบนั้นค่ะ เป็นในเรื่องของข้อกฏหมายแต่ทานได้ หากกังวลลองดูส่วนผสมก่อนรับประทานนะคะ เอาที่มีประโยชน์ต่อร่างกายก่อนค่า

พลาดมากค่ะระวังมาตลอดแต่เวลาพะอืดพะอมชอบคว้าของมั่วๆมาดื่มก่อนตลอด​

เราเคยกินคาราบาวคะ แต่ไม่กินเยอะ ดื่มน้ำเยอะๆ

กินไปครึ่งขวดค่ะ​ ดีที่เห็นฉลากก่อน

VIP Member

ในนั้นมีส่วนประกอบอะไรคะ แม่พอจะจำได้มั้ย

มันเขียนว่าเป็นอาหารเสริมค่ะ​ เป็นน้ำขิงผสมมะนาว​ ในส่วนประกอบไม่แน่ใจค่ะแฟนปาทิ้งไปเลย​ พออ่านเจอ

เจลเล่ชอง ชอบทานมากค่ะ

ใช่ค่ะ