2 ตอบกลับ

เห็นแม่ๆเค้าก็ฝากที่อื่นเหมือนกันพอจะคลอดสามารถไปคลอดโรงบาลไหนก็ได้ไม่ต้องขอใบส่งตัวนะคะขอแค่มีหมอทำคลอดคะ☺หรือเป็นเพราะบางที่รึเปล่าแต่แม่บ้านนี้เคยไปขอใบส่งตัวแล้วหมอไม่ให้คะ พอถึงเวลาคลอดไปคลอดโรงบาลที่ไม่ได้ฝากยังรับคลอดให้คะ😁

บ้านนี้ก็ใช้สิทธิ30นะใช้ได้ทั่วทุกโรงบาลรัฐคะที่ต้องจ่ายก็น่าจะเป็นห้องพิเศษแต่ล่ะโรงบาลค่าห้องพิเศษราคาไม่เหมือนกันจร้าถ้าเราเลือกอยู่ห้องธรรมดาก็ไม่รู้เหมือนกันว่าได้จ่ายอะไรมั้ย☺ทางนี้เลือกจ่ายค่าห้องพิเศษแต่คลอดใช้บัตรทอง30จร้า😁

TapFluencer

แม่ต้องลองโทรถาม รพ. ดูนะคะ จะได้ไม่เสียเที่ยวและเตรียมตัววางแผนทัน กรณีเราฝากครรภ์ถึง 8 เดือนกว่าแล้วอยากเปลี่ยน รพ. มาคลอดใกล้บ้าน แต่เขาบอกว่าไม่รับคลอดค่ะ

อ๋อ ขอบคุณค่ะ