69 ตอบกลับ

อายุครรภ์น่าจะยังน้อยอยุ่คะแม่รออายุครรภ์มากกว่านี้เด่วก็เจอคะสู้ๆนะคะ

เราซาวด์หน้าท้องไม่เจออะไรเหมือนกัน.แต่ช่องคลอดยังไม่ซาวด์เลย

VIP Member

ใจเย็นๆนะคะ ไข่อาจตกช้า แต่ส่วนมากจะเจอน้องช่วง 9-12 สัปดาห์ค่ะ

ของเราก็เป็นค่ะน้องยังตัวเล็ยุ่ใจเย็นๆนะค่ะเเม่

VIP Member

บ้านนี้ซาวนด์ทางช่องคลอดตอน5w3dยังเห็นแค่จุดปากกาเลยค่ะ

เป็นค่ะ 6วีค 5วันหมอซาวทางช่องคลอด ไม่เจออะไรเรย 😢

VIP Member

ปจด.ขาดกี่วันคะ ถ้าท้องอ่อนๆอยู่ ไปซาวด์ก็ยังไม่เจอค่ะ

ครั้งล่าสุดมา6/02ค่ะ

ท้องแน่นอน แต่น้องตัวเล็กมาก อาจจะยังมองไม่เห็นค่ะ

ให้แม่รออีกสักพัก พอครบ8วีคให้แม่ไปตรวจอีกรอบนะคะ

เป็นค่ะแม่ ตอนนี้เครียดมาก แต่จะรอซาวด์ใหม่ค่ะ😢