23 ตอบกลับ

ความเป็นจริง ที่ไม่ให้เลี้ยงสัตว์มีขนไว้ในบ้านค่ะ เพราะว่า ขนสัตว์อาจล่วงแล้วปลิวเข้าจมูกได้ ยิ่งมีเด็กทารกพึ่งคลอด ยิ่งต้องระวังเรื่องขนปลิวเข้าจมูกของเด็กค่ะ ถ้าเลี้ยงนอกบ้านไม่ให้เข้ามาเดินเล่นในบ้านก็พอเลี้ยงได้ แต่ถ้าอยู่ในบ้านด้วยแล้ว ไม่แนะนำเลยค่ะ 😂

บ้านนี้เลี้ยงอยู่ 2 ตัวเลี้ยงในบ้านอยู่ด้วยกัน นอนด้วยกันรักเหมือนลูกเลยค่ะ แต่ต้องดูแลเรื่องความสะอาด ฉีดยาเห็บหมัด ฉีดวัคซีน อาบน้ำหมาบ่อยๆ ถ้าช่วงไหนผลัดขน ขนร่วงก็ต้องขยันกวาด ขยันดูดฝุ่น

เลี้ยงได้คะ แค่ต้องขยันทำความสะอาดมากๆแค่นั้นเอง เราเลี้ยงทั้งหมาทั้งแมว(บ้านเปิดฟาร์มแมวเปอร์เซียและสก๊อตติส) ตอนนี้ใหล้คลอดแล้วก็แค่ถูบ้านวันละ3รอบ ดูแลให้สะอาดที่สุดแค่นั้นคะ

บ้านนี้ถือค่ะ ตั้งแต่รุ้ว่าท้อง ย่าๆยายๆ ไม่ให้เอาหมาแมวมาเลี้ยงเลยค่ะ แต่ตอนเอาลูกแมวมา หนูน่าจะเริ่มตั้งครรภ์แล้วแต่ไม่ยังไม่รุ้ว่าตัวเองตั้งครรภ์55555 เลยเลี้ยงได้ 😂

เลี้ยงได้แต่ไม่ควรสัมผัสโดยตรงเยอะจะติดเชื้อโรคทางมือล้างไม่สะอาดแล้วกินอาหารเข้าปากส่งผลกับลูกแน่นอนค่ะ

คนโบราญเขาถือค่ะ ถ้าเลี้ยงอยู่ก่อนท้องสามารถเลี้ยงได้ค่ะ แต่ถ้าท้องแล้วเก็บมาเลี้ยงโบราญว่าไม่ดีค่ะ

รักษาความสะอาดให้น้องหมาดีๆ เลี้ยงได้จ้า ที่บ้านก็เลี้ยงสัตว์เยอะเหมือนกันค่ะ รักเหมือนลูก❤️

บ้านนี้เลี้ยงค้ะ เลี้ยงสุนัขตั้งแต่ก่อนท้อง จนตอนนี้ท้องได้8เดือนแล้ว

ระวังน้องแพ้ขนน่ะค่ะบ้านนี้น้องแพ้ขนสุนัขจนได้ให้อยู่บ้านเลยจ้าาา

VIP Member

เราก็เลี้ยงอยู่ค่ะ กะว่าลูกคลอดออกมาจะให้เขาดูแลน้องด้วยซ้ำ