4 ตอบกลับ

ถ้ามีประกันสังคมใช้ประกันสังคมดีกว่าค่ะเพราะสามารถเบิกและได้ค่าหยุดงานด้วยค่ะ​ แต่ต้องสำรองจ่ายก่อนคลอดเสร็จไปเบิกได้เลยค่ะ​ ประกันสังคมคุ้มกว่าค่ะ

อ่อค่ะ ขอบคุณนะคะ

Super Mum

สิทธิ์บัตรสามสิบบาท ทุก รพ. ถ้าไม่นอนห้องพิเศษ ก็ไม่เสียค่าใช้จ่ายเพิ่มค่ะ แต่ถ้าสิทธิ์ประกันสังคม จ่ายก่อนตามเรทของแต่ละ รพ. เบิกทีหลัง ได้ 15000 บาทค่ะ

ขอบคุณนะคะ

VIP Member

คลอดธรรมชาติ+ห้องพิเศษ เสียไม่ถึง 4,000 ค่ะ ใช้สิทธิบัตรทองคะ

ห้องพิเศษญาตเฝ้าได้1คนค่ะ เเต่ถ้าวันคลอดพยาบาลติดต่อญาตไม่ได้เราจะไม่ได้ห้องพิเศษนะคะถึงจะจองก็ตาม เพราะต้องมีคนเฝ้าคะ

ผ่าคลอด19200 คะนอนห้องธรรมดา