27 ตอบกลับ

บ้านนี้32ค่ะ น้องจะกลับหัวตอนช่วงไตรมาตร3นะคะแม่ แล้วแต่คนด้วย คือช่วง7เดือนกว่า 8 9เดือน เพื่อเตรียมคลอด บางคนใกบ้คลอดน้อวไม่กบับหัวก็มีค่ะ ต้อวผ่าคบอดอย่างเดียวคบอดธรรมชาติไม่ได้

รอดูตอน 7-9 เดือนคะ เผื่อน้องกลับหัวคะ ตอนนี้บ้านนี้เริ่มกลับมาแล้ว แต่กลับมาได้นิดหน่อยคะ 31+5 week คะ

ปกติเด็กจะกลับไปกลับมาได้ค่ะ แต่ถ้ากลับหัวในท่าเตรียมคลอด น่าจะช่วงท้องแก่ ของเรา8เดือนกว่าๆ

ประมาณ 6 เดือนก็กลับแล้วจ้า แต่จะกลับไปกลับมานะ บางคนก็ 9 เดือนนู้นใกล้คลอดถึงกลับ

35+2 แล้วยังไม่กลับเลยค่ะ ลุ้นมากตอนนี้ หมอบอกครบ 37 ไม่กลับแนะนำให้ผ่า ☺️

น้องยังมีพื้นที่ให้หมุนรอบท้องแม่ กลับประมานใกล้จะคลอดนุ้นแหละค้ะ

ของเราเริ่มหมุนตัวกลับหัวตอน 28วีค กลับหัวเริ่มลงเชิงกราน 36วีค

VIP Member

บ้านนี้ท้องที่สามแล้ว กลับหัวตั้งแต่ 23วีคค่ะ

บ้านนี้กลับตอน19+6wตอนนี้34+2w ยังอยู่ท่าเดิมจ้า

บ้านนี้27+4ยังไม่กลับหัวเลย.